Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านขาย JOA ครีมในเกาหลี ติดต่อทีมงาน

พอดีเราเพิ่งกลับมาจากเกาหลีค่ะ เพื่อนๆฝากซื้อ JOA ครีมกันเยอะมาก เราเองไม่รู้จักและไม่เคยใช้ ไปตามหาที่นู่นก็ลำบากเพราะว่าคนเกาหลีเค้าไม่รู้จักกัน ดูไม่ค่อยดังเหมือนพวก Skinfood เท่าไหร่ พอหาซื้อได้ เราเลยอยากเอาเส้นทางมาเผื่อแผ่คนที่ต้องการไปซื้อครีม JOA ที่เกาหลีค่ะ

1. นั่งรถไฟฟ้าสาย 2 ไปลงที่ตลาดเมียงดง ออกทางออกที่ 6

2. ออกจากสถานีเดินตรงมาเลยค่ะ ไม่ไกลมากจะเจอแยก ให้เลี้ยวซ้าย

3.เดินตรงมาเรื่อย มองทางขวามือจะเจอร้าน skin food  ข้างๆร้านจะมีซอยให้เดินเข้าไป สังเกตุป้ายถนนนะค่ะ ซอยนั้นจะชื่อถนน myeong dong 3 gil ค่ะ ถ้าใช่ละก็ เดินเข้าไปเลยค่ะ ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือนะค่ะ ชื่อร้าน G cosmetic ค่ะ

ปล. เราซื้อกลับมา เพื่อนเราบอกว่าแพงกว่าซื้อที่เมืองไทยค่ะ แต่ยังไงก็มั่นใจว่าของแท้ชัวร์

จากคุณ : peanutska
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 14:56:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com