Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] My 1st Review - My earrings: ต่างหูสุดที่รักในวันเบาๆสไตล์ันักศึกษาค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวห้องแป้งที่น่ารักทุกคน
ติดตามห้องแป้งมาประมาณปีนึงได้แล้วค่ะ ขอเปิดตัวด้วยกระทู้แรกหลังจากซุ่มมานาน
ได้ประโยชน์และความรู้มากมายจากห้องนี้ค่ะ ต้องขอบคุณจริงๆ
เลยอยากมารีวิวของที่ใช้บ้าง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

กระทู้แรกขอเป็นเครื่องประดับที่เราชอบใส่ทีุ่สุดค่ะ
นั่นก็คือ ต่างหู นั้นเองค่ะ
เราอายุ 20 ยังเป็นนักศึกษาอยู่ เลยไม่ชอบประดับอะไรเยอะๆค่ะ
จะใส่กำไล แหวนก็เขียนหนังสือลำบาก ใส่สร้อยก็รำคาญง่ายค่ะ(แต่ชอบมองคนอื่นใส่นะคะ)
ของที่ใช้เลยเน้นเล็กๆแต่น่ารักแบบที่เราชอบแทน
ทุกชิ้นในกระทู้นี้ก็ซื้อเองค่ะ เจียดจากเงินค่าขนม
มาเริ่มสะสมตอนเป็นนักศึกษานี่แหละค่ะ เพราะมัธยมผิดระเบียบโรงเรียน
ตอนนี้ทุกเช้าเลยเป็นความสุขเล็กๆน้อยๆที่ได้เลือกต่างหูใส่ค่ะ

ดูรูปรวมก่อนนะคะ
กล่องเล็กๆนี้ซื้อจากร้านญี่ปุ่น60บาทค่ะ ใช้ดี น่ารัก จัดระเีบียบได้ดีค่ะ
แต่เกรงว่าอนาคตอาจจะไม่พอ ต้องมีกล่องที่สอง ฮ่าๆ

จากคุณ : Natsui
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 23:19:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com