Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รองเท้าคัชชูหนังสีดำ แบบเรียบๆ(แต่ไม่เชย) และ ใส่สบาย ยี่ห้อไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

จขกท.เป็นคนเท้าเล็ก ประมาณเบอร์ 35-36
และต้องใช้รองเท้าคัชชูสีดำ ในการไปสอบและการทำงาน
แต่เท่าที่เคยใส่มา ยังไม่เจอยี่ห้อไหนใส่สบายเท้าเลยค่ะ

บางคู่ที่เคยใส่เป็นส้นสูง ใส่แล้วกัดบ้าง บีบปลายเท้าบ้าง
แม้ว่าจะเลือกแบบหน้ากว้างๆแล้วก็ตาม

บางคู่เป็นส้นเตี้ยลงมาหน่อย แต่ใส่แล้วก็ชอบหลุดๆ
เดินไม่ค่อยมั่นใจ (แปะกันกัด ใส่แผ่นรองพื้นแล้วก็ตาม)

บางคู่ส้นเตี้ย แต่พื้นแบนเกิน ใส่แล้วเจ็บฝ่าเท้าแปร๊บๆ
ต้องเอาสติ๊กเกอร์แปะ รองตรงฝ่าเท้าของไดโซมาแปะ
ช่วยให้รอดไปวันๆพอได้ค่ะ

-------------

เหมือนคนเรื่องมากเลยนะคะ แต่มันยังไม่เจอที่ใช่จริงๆ
บางคู่ต้องให้เขาไป บางคู่ก็ขายต่อไป

ช่วงนี้อยากหาคู่ใหม่อีกแล้วล่ะค่ะ
หายากกว่ารองเท้าแบบอื่นๆอีก

มีใครแนะนำยี่ห้อไหนใส่สบาย ใส่ทนบ้างไหมคะ
จะไปลองดูค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ :)

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 55 02:30:02

จากคุณ : Mook Maltese
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 02:28:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com