Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวน้องแพนด้าที่ต้องการหาอายไลเนอร์ ต่อจากนี้เราจะไม่เป็นแพนด้าอีกต่อไป ..... ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องมาจากเราเป็นแพนด้าตัวแม่ แต่รักในอายไลเนอร์เป็นชีวิตจิตใจ ใครว่าดี ไม่(แพน)ด้า เราต้องลอง แล้วส่วนมากก็จะพบจุดจบคือ ... แพนด้าระหว่างวัน ซึ่งไม่ชอบเลย ปกติเราใช้อายไลเนอร์เมจิก in2it เป็นปกติ แต่ปัญหาคืออยากถมดำ แต่ไม่สามารถทำได้

จนวันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ตัวใหม่มาและทดลองแล้วจึงพบว่า ส่วนผสมที่ดีที่สุด(สำหรับเรา) คือตามนี้เลยค่ะ
1. Eye primer ขวดนี้มากะเซท Naked1 เลยเอามาลองเลย สำคัญมากเลยค่ะ เพราะอีกวันลองไม่ลงตัวนี้ ผลคือ ได้เรื่องเลยค่ะ ไม่นานแพนด้าก็มา
2. Liquid eye liner in2it เคยใช้แบบดินสอ ไม่ได้เลย เราต้องแบบน้ำเมจิกเท่านั้นค่ะ ใช้เมื่อไหร่ ที่ไหน ไม่แพนด้าเลย แต่ข้อเสียคือ ลงถมอินเนอร์ไม่ได้ หมึกเข้าตาแสบพอประมาณ .... บางวันลองอยากลงดินสอกับเขาบ้าง ลองใช้แทนตัวนี้ ผลคือไม่เวอร์กค่ะ ตาคล้ำเร็วและอย่างแรง
3. Eye Dejavu ตัวนี้ดูจากเพื่อนๆในนี้ค่ะ จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร (ขอโทษด้วยนะคะ) แต่ช่วยได้มากเลยค่ะ ทำให้เราตัดสินใจลองดู ราคา 4ร้้อยกว่า ราคาไม่แรงมาก น่าลอง เราใช้ต่อจากตัวข้างบนสองตัวค่ะ ใช้เป็น inner ถมดำแบบสมใจ ^^  ดีใจจัง
4. Mascara base Major ปกติเคยใช้ Mascara แล้วชีวิตไม่รุ่งค่ะ ตาคล้ำดำหมอง ลองถามเพื่อน เพื่อนแนะนำให้ลงเบสนี้ก่อน ผลคือ ดีมากค่ะ ทนหนึบ ไม่ดำไม่ด้า แต่ล้างยากซักหน่อย ต้องหลายทีหน่อย
5. มาสคาร่า มาจอ -- เบสเสร็จตามด้วยตัวนี้ค่ะ ปลื้มมม

จากคุณ : แสงสีฟ้า
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 22:32:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com