Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แป้งฝุ่น lm ใช้เดี่ยวๆ ไม่แต่งหน้าได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือเป็นคนไม่แต่งหน้าเลยครับ ทาแต่ยาสิวกับกันแดดหมอ
แล้วเป็นคนหน้ามันมากที่สุด หน้าจะหมองตั้งแต่10 โมงเป็นต้นไป
เลยอยากหาแป้งฝุ่นทาเพราะไม่ชอบใช้แป้งเด็กน่ะครับ
ตอนนี้สนใจแป้ง lm สี translucent กับตัว invisible อะครับ
เลยอยากทราบว่า ถ้าไม่แต่งหน้า ทาแค่กันแดดไม่มีสี
ควรลงแป้งฝุ่นตัวไหนครับ อาจเติมระหว่างวันด้วย
อยากทราบข้อแตกต่างในกรณีที่ทาแ่ป้งฝุ่นเดี่ยวๆนะครับ
ส่วนตัวอยากให้ทาแล้วแค่ไม่มันแต่ไม่ต้องดูรู้ว่าแต่งหน้าอะครับ
ถามอีกอย่างครับ look matte มันเป็นอย่างไรหรอครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Phurikon
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 12:12:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com