Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((จากกระทู้แนะนำ -- เชิญชาวดัดฟันเข้าสู่ "มั่นใจว่าสวย และดัดฟัน" กันนะคะ))) ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ "มั่นใจว่าสวย โดยไม่ได้ศัลยกรรม" ที่บอกว่าจัดฟันเป็นทันตกรรมเพื่อความงามนั้นโดยตีความตามหลักประกันสุขภาพค่ะ ชาวดัดฟันจึงอาจจะโชว์หน้าได้ไม่เต็มที่ค่ะ เพราะคนที่มาโพสจะเป็นคนที่ไม่ได้ดัดฟัน ไม่ได้ทำอะไรหน้ามาเลย

สำหรับกระทู้นี้ตั้งมาปลอบใจชาวดัดฟันกันค่ะ โพสหน้าช่วงก่อนดัดฟัน ดัดฟัน หรืออาจจะมีรูปดัดฟันเสร็จแล้วกันดีกว่าค่ะ ว่าแต่ละคนมีพัฒนาการอย่างไรบ้าง

เงื่อนไขกระทู้นี้สำหรับชาวดัดฟันที่ดัดฟันเท่านั้น ไม่ได้ไปฉีด ไม่ได้โบ ไม่ได้เสริมอะไรให้หน้านะคะ ดัดฟันและงามธรรมชาติค่ะ สำหรับ จขกท ก็เป็นคนที่คิดว่าหน้าตาพอใช้ได้ค่ะ นอกจากดัดฟันแล้วก็ไม่ได้เสริม ฉีดหรือทำอะไรเพิ่มเติมค่ะ

รูปแรก ตอนเด็กฟันเหยินค่ะ แม่พาไปดัดฟันค่ะ ฟันแย่มากค่ะ

ขอโทษที่รูปใหญ่ไปนะคะ ย่อไปตั้งเยอะแล้วค่ะ ขนาดย่อแล้วนะเนี่ยะ
ไม่เอาดราม่านะคะ โพสกันเข้ามาค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 55 22:52:27

จากคุณ : deeriary
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 22:43:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com