Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเตือนสาวๆ.............." เมื่อฉันหนักเกือบ 70 กิโลกรัม " #พลีชีพกันไป ติดต่อทีมงาน

เราอยากตั้งกระทู้นี้ไว้เตือนใจสาวๆออฟฟิศแบบเรา.......ถึงการลดน้ำหนักแบบผิดวิธีและผลลัพธ์ที่ตามมาค่ะ

เริ่มเรื่องเลยนะคะ คือเราเป็นคนโครงสร้างใหญ่ตั้งแต่เด็กค่ะ กระดูกหนาบึกบึนมาก แต่ดันเตี้ยซะงั้น  ถ้าตัวใหญ่แล้วสูงจะไม่เครียดเลย = ="

เรากินเก่งมาตั้งแต่เด็กค่ะ แต่ก็ไม่หนักเกินไปกว่า 51.5-52 กก. เพราะตอนอายุน้อย ระบบเผาพลาญเรายังดีอยู่ใช่ไหมคะ แต่ก็มีคนรอบๆตัวเราเรียกเราว่าอ้วนบ้าง ดำบ้าง ล้อเลียนมาตั้งแต่เด็กแหละค่ะ พวกนี้นิสัยไม่ดี ชอบล้อเลียนคนอื่นให้รู้สึกแย่ เพียงแต่เราไม่สนใจ คิดว่าตัวเองไม่อ้วนแค่อวบๆ(ยายบอกว่าเราไม่อ้วนค่ะ แค่อวบๆ.....เราเป็นเด็กดี....เราเชื่อยาย 5555) ประกอบกับเราไม่ค่อยรักสวยรักงามด้วยมั้งตอนเด็กๆ..จำได้ว่าไม่เคยลดน้ำหนักเลยจนจบม.6

จากคุณ : ของขวัญนายไข่ตุ๋น
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 14:57:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com