Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### ขอร้องสาวๆ เวลาซื้อของ อย่าทำตัวแบบนี้เลย มันช่างไม่น่ารักเอาซะเลยนะคะ ### ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่นก่อนนะคะ เนื่องจากวันนี้ 26 ตุลาคม 2555
เราไปซื้อของที่ห้างโรบินสัน โอเชี่ยน จ.นครศรีธรรมราช เวลาประมาณ เกือบบ่ายสองโมง
(ขอเอ่ยชื่อ สถานที่และจังหวัดเลยค่ะ เผื่อนางคนนั้นเล่นห้องนี้ จะได้รู้และสำนึกบ้าง)

เราได้ไปซื้อของที่ Justbuy เรื่องมันเกิดขึ้นตอนจะจ่ายเงิน

เราไปต่อคิวจ่ายเงินที่เค้าเตอร์ มีผู้หญิงกับลูกสาวคนนึงยืนจ่ายเงินอยู่ เราก็ยืนรอ
แต่ก็มีผู้หญิงนางนึงมาถึงวางของ หน้าของๆเรา แล้วยืนแซงข้างหน้า พร้อมทำท่าเชิ่ดๆ (นึกว่าตัวเองซวย เอ้ย สวย ประมาณ อั้ม พัชราภา)

สักพักนึงมีเพื่อนของนางเอาของมา แล้วบอกว่าจ่ายด้วยได้ไหม ยังทันไหม
หล่อนตอบว่า ได้ (พร้อมเอาของชิ้นนั้นวางบนของหล่อน แล้วทำท่าแบบจะให้พนง. คิดเงินของหล่อนก่อน)

ระหว่างนั้น พนง. ก็ยังคิดเงินของสองแม่ลูกยังไม่เสร็จ

เราก็ไม่มีทางยอมหรอก (ไม่ชอบคนนิสัยแบบนี้) เราเลื่อนของไปชิดพนง. พร้อมเท้าที่เค้าเตอร์ (ประมาณชั้นรออยู่ แต่ไม่ได้ทำตัวกร่างนะคะ)

และในที่สุด พอพนง. คิดเงินของสองแม่ลูกเสร็จ ก็หยิบของเราคิดเงินก่อน
ขอบอกว่าสะใจมากๆ (เหมือนนางร้ายเลย ชั้นนี่แหละมุนินทร์ 555+ อินละครจัด)

ตอนคิดเงินเสร็จ เราก็หันไปทางยัยนั่น พร้อมยิ้มพิฆาต ;)

พร้อมพูดส่งท้ายว่า ไร้มารยาท

ไม่รู้ใครจะคิดว่าเราแรงไปไหม แต่เราคงห้ามความคิดใครไม่ได้

แต่ที่เราทำไปเพราะ เราคงทนให้ใครมาทำนิสัยแย่ๆแบบนี้ไม่ได้

หน้าตาก็ดี แต่งตัวก็ดี แต่ทำตัว ทำนิสัยแย่แบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ

การศึกษาสมัยนี้มันไม่ได้ช่วยให้จิตใจคนพัฒนาเลยจริงๆ

################

ใครเคยเจอเหตุการณ์อะไรแย่ๆ อยากให้ช่วยแชร์กันนะคะ

ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร แล้วคุณแก้ไขอย่างไร

ขอบคุณพื้นที่พันทิปที่ให้แชร์ประสบการณ์เสมอ

จากคุณ : muayhongkong
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 20:42:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com