Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนเพื่อนๆค่ะ เพิ่งร้องไห้มาหมาดๆกับการยืดผมที่ MEGA HAIR SEACON BANGKAE + ใครมีร้านบำรุงผมดีๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราไปได้ยืดผมที่ร้าน Mega Hair Seacon Bangkae เมื่อวันที่พุธที่ผ่านมา ตอนนั้นไม่ได้ตั้งใจจะยืด จะไปตัดผมเฉยๆ ช่างเชียร์ให้ทำอย่างอื่นเยอะมาก ตอนนั้นมีโปรโมชั่นยืดผมอยู่พอดี น้ำยาลอรีอัลจาก 1500 เหลือ 1200 บาท ตอนเราไปทำเป็นช่วงเย็นมากแล้ว เราบอกว่าเวลายืดมันต้องนานไม่ใช่เหรอ เราค่อยมาวันอื่นก็ได้นะ ช่างทำผมก็เชียร์แบบไม่นานหรอก ผมน้องไม่ค่อยหยิกแป๊บเดียวก็เสร็จ ส่วนใหญ่ร้านทำผมเปิดใหม่จะทำให้อย่างดีเพราะต้องการทำให้ลูกค้าติด เราก็เลยตัดสินใจยืดผม ผมเราไม่ได้ยาวมากช่างซอยให้เลยบ่าไปหน่อยนึง ราคาก็ถือว่าก็สมน้ำสมเนื้อ

วิธีการทำของร้านนี้ ขอบอกว่าลวกมากๆ หนีบผมเราแบบลวกๆ ทำที่หนีบผมโดนหูเรา เราบอกว่าเจ็บนึกว่าจะระวัง ก็ยังทำที่หนีบผมหนีบหนังหัวเราได้อีก ปกติเวลายืดที่ร้านอื่นเขาจะค่อยๆหนีบค่อยๆแบ่งผมแล้วเอาน้ำยามาทาให้ทั่วผม แต่นี่ไม่มีการแบ่งผมใดๆทั้งสิ้น แค่เอาน้ำยามาโป๊ะๆตรงผมเราแล้วเอาหวีหวีเท่านั้น แล้วเขาก็บอกว่าผมน้องไม่ค่อยหยิก(ยังคงพูดคำเดิม)

วันนี้ผ่านมา 3 วันแล้ว เราสระผมเพื่อดูสภาพผมจริงของเรา พอผมแห้งเมื่อกี้เราร้องไห้ออกมาเลย ขอบอกว่าผมเราไม่ต่างจากตอนไม่ยืดแม้แต่น้อย ยังคงฟูเหมือนเดิม ฟูเหมือนตอนที่เรายังไม่ได้ยืด ฟูแบบปล่อยผมไม่ได้ด้วยนะ แล้วสภาพผมย่ำแย่มากๆ เพราะได้ผ่านการทำเคมีมา จากสภาพผมดีมากๆ กลายเป็นว่าเราเสียเงินไป 1200 บาทฟรีๆ เพื่อแลกกับการทำให้ผมตัวเองเสีย แล้วไม่มีอะไรดีๆเกิดขึ้นกับผมเราเลย ใครจะไปยืดผมที่ร้านนี้ขอเตือนเลย พูดจริงๆว่าร้านตึกแถวแถวบ้านเรายังดีซะกว่าร้านในห้างอย่างร้านนี้ซะอีก

เพื่อนๆคนไหนมีร้านบำรุงผมดีๆ โปรดแนะนำเราด้วยเถอะค่ะ แพงแค่ไหนก็ยอม เราไม่เกี่ยงเรื่องราคา ขอให้ผมเรากลับสู่สภาพดีอย่างเร็วที่สุึดก็พอ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หมีน้อยตาดำ
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 16:37:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com