Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ฉบับบ้านๆ ทำผงขมิ้นกับผงไพรสดใช้เองค่ะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากช่วงปิดเทอมที่ผ่านมา เราอยู่บ้านไม่มีอะรทำ
จิตมันเลยฟุ้งซ่าน!! มองหาอะไรทำตลอดๆ
ก็หันไปเจอเข้ากับ กอขมิ้น กับไพลที่อยู่หลังบ้านเข้า(ที่บ้านเรายายปลูกไว้เยอะค่ะ^^) ไอเดียเลยบังเกิดค่ะ ว่าจะลองทำผงขมิ้นกับผงไพลสดที่เห็นขายตามตลาดใช้ดูดีกว่า
ความจริงเราก็ไม่ได้จะทำรีวิว แต่พอนึกได้เลยถ่ายรูปไว้ค่ะ
งั้นไปดูกันดีกว่าค่ะว่าเราทำยังไงบ้าง

ปล.ขออภัยล่วงหน้าเลยนะคะหากรีวิวมั่วไปบ้าง เพราะเรารีวิวไม่ค่อยเก่งค่ะ และบางขั้นตอนไม่ได้ถ่ายไว้^^

ปล.อีก ขั้นตอนการทำผงไพลสดเราทำก่อนหน้านั้น เลยได้ถ่ายไว้ค่ะ แต่มันก็ทำเหมือนกันนี่แหล่ะค่ะ ^^

#####หัวกระทู้แก้ไข จาก ไพร เป็น ไพล ค่ะ######

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 12:25:07

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 12:22:22

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 12:22:04

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 11:40:01

จากคุณ : methylene_blue
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 11:03:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com