Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

please กำลังจะแต่งงาน ช่วยหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะแต่งงานปลายเดือนนี้แล้ว แต่ยังหาทรงผมไม่ได้เลย (เราดูจากกระทู้เก่าๆแล้วค่ะ แต่ยังไม่ค่อยถูกใจ)  รบกวนเพื่อนๆแนะนำทรงผมให้หน่อยค่ะ งานเช้าเราอยากทำทรงเดียวกับแอ็ฟ แบบแสกกลางแล้วก็เก็บผมข้างหลัง ไม่ทราบว่าเค้าเรียกทรงนี้ว่าทรงอะไร

งานเย็น ชุดเราเป็นเกาะอกเรียบๆ ไม่ฟูฟ่องค่ะ อยากได้ทรงที่ดูเซอร์ๆนิดๆ แต่ก็สง่าในคราวเดียวกัน และก็อยากเก็บผมขึ้นด้วย ไม่อยากปล่อย เพราะผมเรายังยาวไม่มากประมาณบ่าเอง ถ้าปล่อย ไม่สวยแน่ๆค่ะ

และก็อีกเรื่อง ชุดไทยเราตอนเช้าข้างบนเป็นสีทองเข้ม ข้างล่างเป็นสีแดง(ผ่าหมาก) เรียกแบบนี้มั้ย ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ แต่มันออกแดงอมน้ำตาล จะให้ช่างแต่งหน้าโทนสีไรดีคะ เคยไปลองแต่งมาแล้ว รู้สึกว่ามันดูแก่ไม่สดใสเลย จะให้เปลี่ยนช่างก็ไม่ได้ เพราะจ่ายเงินไปหมดแล้ว เลยอยากบอกช่างเองว่าอยากได้โทนหน้าแบบไหน เราขาวค่ะ แต่ช่างแต่งออกมาแล้วแปลกๆยังไงไม่รู้ อยากได้หวานๆ แต่ช่างแต่งดูดุไปเลย (อันนี้แฟนกะพี่สาวบอกมา)

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : กุหลาบสีช็อคโกแล็ต
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 55 20:11:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com