Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำ ครีมบำรุงผิวสำหรับคนผิวแห้ง เป็นภูมิแพ้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเราเป็นภูมิแพ้ผิวหนังอ่าค่ะ แล้วผิวจะค่อนข้างแห้งมากๆ โดยเฉพาะบริเวณขาค่ะ
ตอนนี้ครีมที่ใช้อยู่ใกล้จะหมดแล้วค่ะ เราใช้ของ Jergens สู้ตร Ultra Healing ค่ะ  คือมันก้โอเคค่ะ แต่ว่ามันก้ยังไม่หายแห้งอยู่ดี

ก้มีเพื่อนแนะนำว่า สูตร Shea Butter ดีกว่า
แต่เราก็สนใจ สูตร Sensitive Skin
แล้วเสิรช์ๆไปก้เจอคนผิวแพ้ง่าย กับคนที่เป็นภูมิแพ้มาเชียร์ Eucerin กันเต็มเลย
มีหลายสูตรด้วย  

ทีนี้คือเราก็ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่าค่ะ 555555 มีใครเป็นภูมิแพ้แบบเราบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยน้าา ><

จากคุณ : Garnetzii
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 01:03:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com