Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เตือนภัย** เครื่องหนีบผมทำคุณถึงตายได้ ติดต่อทีมงาน

แวะมาเล่าให้ฟังค่ะ

วันก่อนเราตามแม่ไปเยี่ยมญาติของลูกน้องแม่ (ลำดับถูกมั้ยนั่น) ซึ่งเป็นห้องเตียงคู่ค่ะ

เตียงข้างๆ เป็นน้องผู้หญิง อายุประมาณ 15 หรือ 16 นี่แหละค่ะ นอนหลับอยู่

เราเห็นแม่เค้านั่งอยู่ข้างเตียง ก็เลยชวนคุย

แม่น้องเล่าให้ฟัง เล่าไปก็ร้องไห้ไป ว่าวันเกิดเหตุ น้องตื่นเช้าจะแต่งตัวไปโรงเรียนตามปกติ

น้องอาบน้ำสระผมเหมือนทุกวัน แล้วก็เตรียมหนีบผม โดยที่ผมยังเปียกอยู่

วันนั้นแม่น้องไม่ได้อยู่ในห้องด้วย ปล่อยให้แต่งตัวตามปกติ แต่เห็นว่าสายแล้ว เลยเดินมาตาม

เห็นน้องนอนอยู่ที่พื้น กระตุก มือยังถือที่หนีบผม

แม่น้องบอกว่า แม่รีบปิดสวิตปลั๊กก่อน แล้วเอาผ้าหรืออะไรนี่แหละค่ะ จับน้องแล้วดึงที่หนีบผมออก พาน้องส่งโรงพยาบาล

แต่แม่ไม่รู้ว่า กว่าที่จะเข้าไปเห็นนานเท่าไหร่ที่น้องล้มลงไป

หมอบอกว่าน้องถูกไฟดูด และจากที่แม่น้องเล่าให้หมอฟัง หมอลงความเห็นว่าน่าจะมาจากเครื่องหนีบผมนั้นไฟรั่วค่ะ

ทำให้ไฟฟ้าวิ่งตรงสู่ศรีษะ และเข้าไปทำลายสมองได้โดยตรง (อันนี้เราไม่รู้ว่ายังไงนะคะ แม่น้องเล่าให้ฟัง)

บวกกับอาจจะเป็นเวลาระยะหนึ่ง ที่กว่าแม่จะเข้ามาเห็น ซึ่งนานพอที่จะทำให้สมองของน้องตาย

ผลคือตอนนี้น้องเป็นเจ้าหญิงนิทราค่ะ ไม่ตอบสนองใดๆทั้งสิ้น

จริงๆเราไม่รู้อะไรตามหลักการแพทย์มากนะคะ แต่เท่าที่ฟังจากแม่น้องมา จับใจความว่าอย่างนี้

ฝากสาวๆ ระวังเรื่องนี้กันด้วยนะคะ เรารู้ว่าเครื่องหนีบผมแบบมียี่ห้อ กับตามตลาดนัด คุณภาพย่อมต่างกันอยู่แล้ว  แต่เรื่องไฟรั่วนี่ เราว่าแบบไหนก็เกิดขึ้นได้

ดังนั้น ระวังไว้ก่อนดีกว่าเนอะ

จากคุณ : kas_will_flyaway
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 23:12:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com