Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พลีชีพเต็มรูปแบบครั้งแรก: รีวิวแป้ง MTI Meteor ที่ BA บอกว่าคุมมันขั้นเทพ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆห้องแป้งทุกคน วันนี้เราจะมาพลีชีพถลกหนังหน้ารีวิวแป้ง MTI Meteor Foundation Cake ให้ดูกันนะคะ

เราไปซื้อแป้งตลับนี้ที่เคาน์เตอร์ MTI The Mall ท่าพระเมื่อวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ตอนแรกก็เดินเฉียดๆ ไม่ได้คิดจะซื้ออะไรเล้ยยยยยย จริงจริ๊งงงงงง แต่พอ BA ปราดเข้ามา เราก็บอกออกไปด้วยสัญชาตญาณดิบว่า "อยากได้แป้งคุมมัน"

ตอนแรก BA เชียร์ตัว Shine Control ตลับฟ้า แต่เราลองปาดเนื้อแป้งดูแล้วรู้สึกว่ามันบางไปหน่อย เกรงว่าจะปกปิดร่องรอยอารยธรรมของเราไม่ได้ 555 BA จึงยื่นตลับนี้มาให้ค่ะ แต่เอ๊ะ...บนกล่อง (ซึ่งเราทิ้งไปแล้ว) มีคำว่า MEN ด้วยนะ...นี่มันแป้งสำหรับผู้ชายนี่! แล้วสาวน้อยบอบบางแบบเราจะใช้ได้เหรอเนี่ย...

BA แถลงไขมาว่า แป้งตัวนี้สำหรับผู้ชายจริงค่ะ แต่สาวๆที่ต้องการคุมมันก็นิยมใช้ตัวนี้กัน (เอ๊ะ ยังไง) ซึ่งปกติแล้ว ผิวหน้าของหนุ่มๆเค้าจะมันกว่าเรานะคะ ดังนั้นจึงมั่นใจได้เลยว่าตัวนี้เรื่องคุมมัน...เอาอยู่!!!

จากคุณ : แคนดี้แห่งบ้านหนองอาบช้าง
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 12:10:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com