Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สูตร ผิวสวย ใส ขาว นุ่ม แบบง่ายๆ ราคาเบาๆ ที่เห็นผลจริงๆเลยอยากแชร์เพื่อนๆห้องโต๊ะเครื่องแป้งจ้าา ติดต่อทีมงาน

สูตรเหล่านี้ เราทดลองเอง ทำเอง ใช้เอง มาเกือบ 2 ปีแล้วค่า เราเป็นคนรักผิวมาก และเพราะดูแลตัวเอง ผิวเราจึงต่างจากตอนเด็กๆ มาก จนแม่เองยังแปลกใจ (ขออภัยด้วยที่ใส่รูปเพื่อเป็นหลักฐานไม่ได้) แต่อยากแชร์ให้เพื่อนๆ นำไปลองใช้กันนะคะ

1.  อยากให้ผิวนุ่ม เนียนมากๆ จนสัมผัสไ้ด้ แถมถ้าทำบ่อยๆจะได้ผิวที่ไม่เหี่ยวก่อนวัย :  ต้มชาเขียวเข้มๆ ไม่ต้องกรอกกากออก ผสมกับนมสด 1/4 ของชา (เราใช้นมผงเด็ก ก็ได้ผลลัพท์เดียวกันค่ะ)  ต้มจนพออุ่น คนให้เขียวเข้มๆ อาบน้ำให้สะอาดแ้ล้วจึง ขัดผิวให้ทั่วหน้าและลำตัว ทิ้งไว้ 15 นาที  พอล้างออก  ผิวนุ่มจนสัมผัสได้ถึงเช้าเลยค่ะ  ( อันนี้ขนาดผู้ชายลองขัด ยังเห็นผลเลยค่ะ)

2. อยากได้ผิวขาว นุ่ม ใส แถมดูวิ้งๆ  : ใช้นมสดครึ่งแก้ว ผสมโยเกิร์ต ครึ่งกระปุก ผสมกับ ครีมมะขาม คนๆให้เข้ากัน เข้าเวฟ 1/2 นาที ให้อุ่นๆ อาบน้ำให้สะอาดก่อน แล้วจึงถู ให้ทั่วๆ ใบหน้าและ ลำตัว ทิ้งไว้นานหน่อยประมาณ 20-30 นาที ทำได้ 1-2 ครั้งต่ออาทิตย์ รอยสิวจาง ผิวใส หน้าขาววิ๊งๆ ได้ใน 2 อาทิตย์ค่ะ

3. ขัดผิวให้หน้าไบรท์ ๆ แถมไม่แห้งตึง : ใช้น้ำตาลเม็ดเล็กๆ ผสมน้ำผึ้งและผสมน้ำมันมะกอก แบบ Extra virgin olive oil ในอัตราส่วนเท่าๆกัน ผสมให้เนียน แล้วขัดหน้าเบาๆ ให้ทั่วใบหน้าก่อนล้างหน้าให้เอี่ยมอีก 1 รอบ  
ขัดหน้าในตอนแรก อาจรู้สึกฝืดๆหน้าหน่อยนะคะ อย่าขัดแรง แค่เพียง 2-5 นาทีเท่านั้น 1-2 ครั้ง / อาทิตย์  จะรู้สึกได้ว่า ใบหน้าเอี่ยมขึ้น ใสขื้น รอยสิวจางลงแต่ใบหน้าไม่แห้งตึงเลยซักนิดค่ะ

ลองมาแล้วทุกสูตร รับประกันความนุ่มเนียนใสของผิวได้เลยล่ะค่ะ แต่แนะว่า หากขัด พอก ผิวต้องทำตอนเย็น ส่วนตอนเช้าอีกวัน ต้องทากันแดดด้วยนะคะ ปกป้องผิวอ่อนๆของเราค่ะ  สูตรที่เหลือลองไปดูในเฟสบุ๊ค berrysecret ได้ค่ะ

^ ^

จากคุณ : DecodeBS
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 22:30:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com