Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราไม่จำเป็นต้องหาซื้อของแพงๆมาเป็นของขวัญคนรัก แค่ของบางอย่างที่เราทำเอง มันก็มีค่ามากกว่าของที่เสียเงิน(วีดีโอ) ติดต่อทีมงาน

http://www.youtube.com/watch?v=sWvRc0Kw2ZU&feature=youtu.be

กระทุ็นี้แค่อยากจะเสนอไอเดียที่เคยใช้ค่ะ  เป็นวีดีโอที่ทำเซอร์ไพรซ์แฟนวันครบรอบ

ก็แค่อยากจะมาบอกว่า ผู้หญิงเรา บางคน วันครบรอบ วันเกิด หรือ วันอะไรก็แล้วแต่ คิดแต่จะหาของขวัญ บางทีก้็แพงๆ เก็บเงินซื้อจนข้าวไม่ได้กิน

แต่รู้ไหมคะ ผู้ชายบางคนเค้าไม่ได้อยากได้สิ่งของอะไรจากเราหรอกค่ะ จขกท ก็เช่นกัน เนื่องด้วย คุณแฟนมีทุกอย่างครบ แล้วเราก็มานั่งทุกข์ว่า

จะซื้ออะไรให้ดี จนลืมไปว่า สิ่งที่เราจะให้เขานั้น เค้าก็มีอยู่แล้ว  จึงอยากให้ในสิ่งที่เค้าไม่เคยได้รับ จากผู้หญิงคนไหน  รู้ไหมคะ พอได้ทำ

เจ้าตัวก็ภูมิใจในตัวเรา ร้องไห้เลยทีเดียว   เค้าบอกว่า ไม่จำเป็นต้องซื้ออะไรให้เขาหรอก แค่เราทำอะไรด้วยมือของเราเอง ทำการ์ดสักใบ แค่นี้ เขาก็ดีใจและมีความสุขใจแล้วค่ะ

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้ ลองทำกันดูนะคะ ทำในโปรแกรมง่ายๆMovie Maker เลยค่ะ ทำเองร้องเอง แล้วคุณแฟน จะ ปลื้ม จนน้ำตาซึมเลยค่ะ  

บอกเค้าไปเลยค่ะ ว่าทำไม เรารักเค้า และเค้าดีกับเรายังไง ใครยังหาอะไรไปเซอร์ไพรซ์แฟนไม่ได้ ลองเอาไอเดียนี้ไปลองทำดูนะคะ

วีดีโอนี้ จขกท ได้รับไอเดีย มาจากคุณนิหน่านะคะ ใครเคยดูอาจจะเหมือนบ้าง ก็ขออภัยค่ะ

จากคุณ : Moonoy_love gloden
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 10:09:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com