Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิวแบบนี้ รักษายังไงหายคะ? ช่วยหน่อยนะคะ T T (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

รูปเพิ่งถ่ายเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ เลยค่ะ

รร เพิ่งแจกโฟมล้างหน้าของ กานิเย่  (เขียนไงหว่า) ที่เป็นสครับ ๆ
แล้วพอใช้วันแรก ตอนกลางคืน ก็มีสิว ออกมา
(ก็ยังคิดว่า เห้ย ดีแน่เลย สิวมันขับออกมา)

พอใช้ต่อไป- -'' สิวแดงงี้เลย (แอบมีรอยแกะ)

คือปกติก็เป็นสิวน่ะค่ะ แต่ไม่แดง ไม่ปูด อย่างนี้
ไม่รู้ทำยังไงดี ควรใช้อะไรบ้างคะ

ตอนนี้ โฟมล้างหน้า (ล้างไอที่เค้าแจกมาบ้าง) cetapill บ้าง
บางทีล้างน้ำเปล่าบ้าง คืออยู่ในช่วงโฟมล้างหน้าหมดน่ะค่ะ
เลยไม่รู้จะใช้อะไร cetapill เหลือเลยเอามาใช้บ้างเป็นบางที
แต่ก็ มันใช้แล้ววรู้สึก หน้ามันๆยังไงก็ไม่รู้ หรือคิดไปเอง

ส่วนตัวทาหน้า บางทีก็ทา บางทีก็ไม่ทา
โดยที่ทา ทา โอเลย์ สีฟ้า อ่ะค่ะ นานๆทีทา สัก 1-2 วันต่ออาทิตย์
(แล้วแต่อารมณ์) เลยค่ะ

แต้มสิว ก็ไม่ได้แต้มเลย เพราะยาหมดแล้ว

บางทีแล้วแต่อารมณ์ ก็เอา benzac เขียนยังไงหว่า
มาทาหน้า ทิ้งไว้ แล้วไปล้างออก บางทีก็ทา retin A ก่อนนอน

- - คือตอนนี้ไม่มีอะไรเป็นระบบเลยค่ะ

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ T T
แรก ๆไม่ได้สนใจอะไรเลยสิวขึ้น
แต่พอเพิ่งส่องกระจกน่ะค่ะ เลยตกใจ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 55 20:24:05

จากคุณ : i'm พองพอง
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 20:23:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com