Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[นอกเรื่อง] รบกวนขอความเห็นค่ะ ..จะเลือกอะไรดี? ติดต่อทีมงาน

ซื้อNotebook+Phoneสิ การใช้งานไม่เหมือนกันนะ (14 คน)
  ซื้อNote2สิ เครื่องเดียวใช้ครบ (5 คน)
  เห็นเป็นอย่างอื่น/เสนอแนะเพิ่มเติม (0 คน)

73.68%
  ซื้อNotebook+Phoneสิ การใช้งานไม่เหมือนกันนะ (14 คน)
 26.32%
  ซื้อNote2สิ เครื่องเดียวใช้ครบ (5 คน)
 0.00%
  เห็นเป็นอย่างอื่น/เสนอแนะเพิ่มเติม (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 19 คน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ หนุ่มๆสาวๆชาวห้องแป้ง กระทู้นี้นอกเรื่อง ไม่เกี่ยวกะความสวยงามแต่อย่างใด แต่ตั้งขึ้นเพื่ออยากจะขอความเห็นเพื่อนๆ และเราเองก้อสิงอยู่ห้องแป้ง ถือซะว่าเพื่อนคนนึงมาขอความเห็นแล้วกันนะค่ะ ^_^

คือNotebookและมือถือเราพังพร้อมๆกันค่ะ ขอบอกถึงการใช้งานก่อน
-มือถือเราไม่ได้ใช้อะไรมากค่ะ ก้อคงแบบผู้หญิงทั่วไป ถ่ายรูป ฟังเพลง แชท และเล่นsocial ไม่ค่อยเล่นเกมส์ค่ะ คือspecคงไม่ต้องขั้นเทพอะไรมากมาย
-สำหรับnb ปจบ.ไม่ได้เรียนหนังสืออยู่ ก็ไม่ได้ใช้อะไรมากมายอีกอยู่ดีค่ะ เวลาทำงานก็มีเครื่องไว้ใช้แล้ว(เอากลับมาบ้านไม่ได้) ดังนั้นจึงใช้แค่เล่นเนต ดูหนัง แค่นั้นค่ะ

หลังจากคิดมาได้สักพัก เรามี 2ตัวเลือก
1.ซื้อNotebook(2x,xxx)+ซื้อมือถือ(1x,xxx) จะได้ใช้งานทั้งสองอย่าง
2.ซื้อมือถือขนาดยักษ์รวมกับtabletขนาดจิ๋ว นั่นคือ Galaxy Note 2(2x,xxx) ใช้งานทุกอย่างผ่านnote2เอา

ลังเลค่ะลังเล คิดไม่ตกเอาซะจริงๆเลย เพื่อนๆช่วยเลือกหน่อยนะค่ะ หรือมีอื่นๆ เสนอแนะเพิ่มเติมได้นะค่ะ ขอบคุนมากๆค่า (-/-\)

จากคุณ : PWF* ~
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 20:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com