Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ ทำยังไงให้สิวหายขาดครับ?? ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่ผมเริ่มทำงานสิวเริ่มขึ้นมาตลอด ไม่ได้ขึ้นเห่อทั้งหน้า แต่ขึ้นทีละเม็ด หายแล้วก็ขึ้นอีก เป็นแบบนี้ตลอดระยะเวลา 3-4เดือนที่เริ่มทำงาน
จะขึ้นเยอะช่วงบริเวณกรอบหน้า แนวกราม ถึงใต้คางครับ จุดเหล่านี้โอเค พอรับได้
แต่ขึ้นตรงแก้มนี่สิ เครียดเลยครับ บางทีขึ้นมาไม่มีหัว ต้องไปฉีดสิว 3เดือน ผมฉีดไป3ครั้งแล้ว แอบรู้สึกว่าเสพติดอยู่เบาๆครับ
ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากมลภาวะที่เจอมาทั้งวัน บวกกับความเครียด กลับมาบ้านก็จะใช้ cleansin express เช็ดก่อนล้างทุกวัน ถึงแม้จะไมได้แต่งหน้า แต่เช็ดทีสิ่งสกปกออกมาเพียบ แต่สิวก็ยังขึ้นเหมือนเดิม

เลยอยากถามเพื่อนๆครับ ว่ามีวิธีไหนที่พอจะทำให้สิวหายขาด หรือนานๆขึ้นมาสักเม็ดได้มั้ยครับ ยังๆงแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ~TuTiniE~
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 21:34:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com