Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อของชิ้นนี้ให้เพื่อนผู้หญิง เขาจะดีใจไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมจะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด เธอชอบ Cath Kidston มาก ซึ่งปกติกลุ่มของผมเนี่ยเป็นกลุ่มใหญ่ เวลาถึงวันเกิดใครก็จะหารเงินกันไปซื้อของชิ้นเดียวให้กันครับ ทำให้เวลาให้ทีนึงของขวัญก็จะมีราคานิดนึง แต่กับเพื่อนคนนี้ผมค่อนข้างสนิทมากเป็นพิเศษ (ไม่ใช่ทางชู้สาวนะครับ 5555) เลยจะแยกออกไปซื้อคนเดียว พอดีเมื่อวานแวะไปซื้อหนังสือที่ kinokuniya แล้วเห็นไอ้ชิ้นเนี้ยวางขายอยู่ คือเพื่อนผมคนนี้มันชอบ Cath Kidston ผมเลยถือไปถามพี่พนักงานว่ามันคืออะไร พี่เขา(ซึ่งใจดีมาก บริการดีสุดๆ 55) ก็อธิบายให้ฟังว่า มันเป็นเหมือน collection ของแบรนด์นี้ โดยจะมีเหมือนหนังสือแคตาล็อก และก็มีกระเป๋ามาให้ 2 ใบ (ตามรูปอ่ะครับ) พี่เขาบอกว่ามันหายาก เพราะบางปีก็ไม่ทำ บางปีก็มี 2 ครั้ง แต่ปีนี้ทำออกมาครั้งเดียว คือตัวนี้นี่แหละครับ และพี่เขาก็บอกว่าขายดีมาก ผมเลยคิดว่าน่าจะเอาไปเป็นของขวัญวันเกิดให้มัน เห็นว่ามันคุ้มดี ราคามันอยู่ที่ 1575 เยน ตีเป็นเงินไทย+ค่าขนส่งก็ 840 บาท ซึ่งถ้าจะให้ไปซื้อตัวกระเป๋าที่ shop คงไม่ได้ราคานี้แน่ๆ เพราะผมยังอยู่แค่ม.ปลาย เลยอยากซื้อที่มันไม่ได้ราคาสูงเกินไป พี่ๆผู้หญิงห้องนี้คิดว่ายังไงบ้างครับ เอาตรงๆเลยว่าถ้ามีคนซื้อของชิ้นนี้ให้จะชอบหรือเปล่าครับ??

จากคุณ : Marine Liner
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 22:10:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com