Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเข้ามาดูหนังหน้าผมหน่อยครับ ตอนนี้สิวเกินเยียวยาจริงๆ เครียดมาก ติดต่อทีมงาน

รูปสองรูปนี้เป็นสภาพของผิวหน้้าของผมตอนนี้ครับ เรียกว่าสิวขึ้นมาอีกเพียบ หลังจากหายไปช่วงระยะเวลาหนึ่ง พอดีงานของผมต้องออกต่างจังหวัดบ่อย และผมคิดว่าผมเป็นคนแพ้น้ำง่ายมาก เคยเป็นหนักมากๆ เมื่อประมาณสามสี่เดือนที่ผ่านมา แต่ลองใช้น้ำเกลือเช็ดหน้า บวกด้วยครีมแต้มสิว+รอยดำ ของดร.สมชาย ที่ขายใน7-11 ก็ดีขึ้นมาเรื่อย ๆ แต่เมื่อประมาณเดือนที่แล้วผมไปอุบลฯ และช่วงนี้ก็ยังออกกำลังกายด้วยการว่ายน้ำด้วย เลยไม่รู้ว่าที่เห่อขึ้นมาอีกตอนนี้เกิดจากสาเหตุอะไร เครียดมากครับ ตอนนี้เลยลองใช้ Benzac ทาก่อนล้างหน้า และใช้เรตินเอ ทาก่อนนอน ไม่ทราบว่าสาว ๆ ห้องแป้งมีวิธีให้สิวและรอยดำ รอยแดง หายขาดบ้าง กลุ้มใจ >.<

จากคุณ : Gazillof
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 10:14:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com