Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลดพุงภายใน 2 เืดือน เป็นไปได้ไหมคะ?? T^T ติดต่อทีมงาน

เราเป็นคนตัวเล็กค่ะ สูง 159 ซม.
หน้า ไหล่ แขน ข้อมือ ข้อเท้าเล็ก
แต่พุงสิคะ...พุงน่ะ T^T มันยื่นจนเกือบล้ำหน้าหน้าอกไปแล้ว
เราไม่กล้าวัดรอบเอวเลยค่ะ แต่คิดว่าน่าจะประมาณ 28-30
น้ำหนัก...ไม่กล้าชั่งเหมือนกัน >//< เขินอายผู้คน เดาว่าประมาณ 50-52 กก. ค่ะ
ต้นขาก็ใหญ่ เวลากินไรแล้วมันคงมากองอยู่ที่พุงกับขาสินะ T^T
เรามีแรงจูงใจที่อยากลดพุงคือ เดือนกุมภาจะมีงานบายเนียร์ของเมเจอร์
เราซึ่งอยู่ปีสุดท้ายแล้ว อยากแต่งเดรสที่เข้ารูปตรงช่วงเอวให้สวยสักครั้งในชีวิต

แต่ปัญหาคือ เราไม่รู้ว่าควรจะออกกำลังกายอย่างไรให้พุงลดได้ภายในเวลาสองเดือน
ตอนนี้เราอยู่ห้องพักกับเพื่อนอีกสามคนค่ะ เป็นห้องชุดมีห้องนอน ห้องนั่งเล่นและห้องน้ำ แต่ไม่กว้างมาก
ถิ่นที่อยู่คือชายแดน กทม ที่ไม่มีสวนสาธารณะ มีสระว่ายน้ำแต่ก็เก็บค่าบริการแพงเวอร์ ไม่มีตังค์ค่ะ T^T ครั้งละ 400 มั้ง
เราต้องตื่นเช้าไปทำงานแปดโมงครึ่ง กลับหอประมาณห้าโมงเย็นทุกวัน
กลับมาก็เหนื่อยมากเลยค่ะ ไม่มีอารมณ์จะออกกำลังกายเลย ปวดหัวตึ๊บๆ ทุกวัน
พุงก็อยากลด นอนก็อยากนอน TToTT

สาวๆ ห้องแป้งพอมีคำแนะนำให้เราบ้างไหมคะ? ไม่้ต้องถึงขนาดแบนราบ เอวคอดก็ได้ เอาแค่ให้มันลดลงพอแขม่วไหว 555+
แนะนำเรื่องการกินอยู่ด้วยก็จะซึ้งมากเลยค่ะ การกินนี่เป็นปัญหาของเราจริงๆ
ระงับกิเลสไม่ได้เลยเวลาเห็นของทอด อร๊างงงง

จากคุณ : ปลวกไทย ใจสยาม
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 23:23:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com