Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เก็บไอเดีย...กล่องเก็บแหวนมาฝากกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะวันนี้มีไอเดียมานำเสนอ เป็นการจัดระเบียบแหวน

ไอเดียดีๆ วันนี้รับรองว่าทำไม่ยากจิงๆ

ขั้นตอนแรกสุด เตรียมอุปกรณ์ค่ะ มีกล่อง จะใช้เป็นกล่องไม้ กล่องผ้า กล่องกระดาษก็ได้ ขนาดพอเหมาะ ดูจากปริมาณแหวนของเราที่มีอยู่ว่าจะจุหรือป่าว  อุปกรณ์สำคัญอีกอย่างก็คือ ผ้าหนานุ่ม จะใช้เป็นผ้าเช็ดตัวผืนเก่าก็ได้นะค่ะ(ถ้าสีมันไม่แย่จนเกินไป)

ขั้นตอนไม่ยาก แค่ม้วนๆ ผ้า แล้วเรียงระเบียบเป็นทิวแถวในกล่อง ให้แน่นพอที่ เวลาเรียงแหวนลงไปแล้วไม่คลาดเคลื่อนนะค่ะ เรียบร้อยแล้ว ก็เอาแหวนวงงามมาเรียงใส่กล่องให้สวยงาม

Credit http://www.iamtrend.com/tag/D.I.Y.

จากคุณ : bedolphin's
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 11:33:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com