Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว concealer 3 Items >>>> OP และ maybelline instant age rewind ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆห้องแป้งทุกคน วันนี้จะมารีวิว Concealer 3 items ที่ใช้ในชีวิตประจำวันและที่เพิ่งได้มาใหม่ให้ชมกันนะคะ

เพื่อทดสอบประสิทธิภาพการปกปิด และทดสอบสีให้เห็นกันชัดๆ เลยทดสอบที่บริเวณมือและรอยช้ำที่หัวเข่านะคะ (เดินชนโต๊ะ ยังเป็นรอยเขียวๆอยู่เลย ติ๊งต่างว่าเป็นรอยคล้ำใต้ตาละกันนะคะ เอาให้เห็นกันชัดๆไปเลย ฮ่าๆ)

เกริ่นนำนิดนึง
สภาพปกติของผิวหน้า : ผิวผสม มีรอยสิวบ้าง และผิวบริเวณใต้ตาเป็นร่องลึก และคล้ำเนื่องจากเป็นภูมิแพ้
Concealer ที่ใช้ : ชอบใช้สีโทนขาวสุด เพราะให้ความรู้สึกว่าใต้ตาดูดีกว่าสีที่พอดีกับผิว ที่ใช้ในชีวิตประจำวันคือ OP แบบแท่งหมุน และ แบบตลับ ตัวที่เพิ่งได้มาใหม่คือ maybelline ที่คุณโมเมเคยแนะนำไว้ค่ะ (ที่ซื้อตามเพราะอยากได้คอนซีเลอร์ที่ปกปิดรอยคล้ำใต้ตาโดยเฉพาะ ซึ่งคาดว่าตัวนี้น่าจะตอบโจทย์ได้ แต่ไม่มีขายในไทยนะคะ ตามหาอยู่นานกว่าจะได้มา ^^")

ดูรูปรวมกันก่อนนะคะ ต้องขออภัยด้วยเพราะถ่ายในที่แสงน้อย แต่พยายามปรับแสงให้สีใกล้เคียงของจริงมากที่สุดค่ะ พรอพที่มีก็ใช้ใกล้ตัวตามมีตามเกิด ฮ่าๆ

จากคุณ : ตัวอ้วนชอบยิ้ม
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 22:13:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com