Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ หน่อยค่ะ เดือดร้อนมาก เรื่องสิว ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพี่ๆ โต๊ะแป้ง เมื่อก่อนเป็นสิวเยอะมากทั้งหน้า และอ้วนมากเลย

หนัก 120 โล ก็เริ่มลดน้ำหนักมา 4 เดือนตอนนี้เหลือ 87 โล สิวหายไปเยอะมาก

แต่ไม่เคยใช้อะไรเกี่ยวกับการรักษาสิวเลย แค่เปลี่ยนวิธีการกิน ไม่กินของมัน

ของทอด กินน้ำเปล่าวันละ 2-3 ลิตร กิน วิตามินซี + DR.ABSOLUTE

สิวที่หน้าผาก ที่แก้ม ไม่มีแล้วเกลี้ยงเลย
* แต่ที่มีปัญหา แล้วแก้ไม่ได้เลยคือ  สิวอุดตันที่จมูกแล้วข้างจมูก
(เรียกไม่ถูกอะค่ะ มันจะเป็นขาวๆ เอานิ้วรูดจะออกมาเป็นปี๊ดๆ เลยคะ)

แล้วก็ที่ใต้คาง เป็นสิวไม่หายเลย หลายเดือนแล้ว *

มันเนื่องมาจากการล้างหน้าที่ไม่ถูก ของหนูด้วยค่ะ หนูลองอ่านๆ โต๊ะแป้ง

แต่มันเยอะไปหมด จนไม่รู้ว่าควรใช้อะไร เริ่มจาก ตรงไหน + กับแต่ละตัว

ราคาแพงไฮโซ มาก ป้าพอลล่า SKII อะไรแบบนี้หนูใช้ไม่ไหวอะค่ะ

ปกรติ ใช้
เช้า
โฟม JOA
ครีมกลางวัน กานิเย่
ครีมกันแดด IveScoria  SPF 50 PA

เย็น
โฟม JOA
ครีมกลางคืน กานิเย่

+++++++++

แค่นี้อ่ะค่ะ  รู้ว่าผิดอย่างแรง (อย่าด่าหนูนะค่ะ T_T) แต่ไม่รู้จะใช้อะไรยังไง

จริงๆ ซึ่งตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าไม่ไหวแล้ว พออ่านๆ มา 2-3 วัน ครีมไม่ควรใช้

เพราะอุดตัน โฟมไม่ควรใช้ต้องใช้เจล ต้องใช้โทนเนอร์ ต้องมีคลีนเซอร์

ต้องใช้ยาแต้มสิว  มันเริ่มไม่ถูกและไม่รู้ยี่ห้อ  :(

รบกวนพี่ๆทุกคนขอคำแนะนำ และวิธีการใช้ ขั้นตอนต่างๆ ตั้งแต่

ก่อนล้างหน้า หลังล้างหน้า และ ครีมบำรุง กลางวัน + ก่อนนอน

ครีมกันแดด ที่ใช้สำหรับคนเป็นสิวด้วยค่ะ (เคยอ่านมาว่าเป็นสิวไม่ให้ทากันแดด
แต่ไม่ได้ค่ะ ต้องทาจริงๆ เพราะถ้าไม่ทา หน้าดำไปเลย ต้องโดดแดด บางทีทำงานหน้าคอมทั้งวัน คอมมีรังสีแรงมาก เคยไม่ทา แล้วหน้าดำ หมอง มากเลยคะ)

หนูคิดว่าต้องเปลี่ยนยกเซดเลย  ขอที่หาซื้อง่าย ตาม วัตสัน บูท หรือในเน็ต

ก็ได้ค่ะ ราคาไม่แพงมาก  ใช้ได้นาน งบไม่เกิน 2000 บาท

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ มีรูปประกอบ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 55 12:53:22

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 55 12:49:29

จากคุณ : Bakeriieza
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 12:44:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com