Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิวอุดตัน เจ้าปัญหาครับ ติดต่อทีมงาน

อยากสอบถามครับว่ามีใครเป็นไหมครับ ที่ทำยังไงสิวอุดตันก็ขึ้นตลอดเวลาเลยครับ คือผมคิดว่าล้างหน้าสะอาดแล้วนะแต่สิวอุดตันก็ขึ้นตลอดจนหาสาเหตุไม่ได้ว่าเป็นเพราะอะไร ผมใช้Bioderma เช็ดก่อนล้างหน้า ทาเบนแซคก่อนล้างหน้า ใช้ BHA ป้าพอลล่า หลังล้างหน้า (เฉพาะกลางคืน) แต่สิวอุดตันก็ไม่หายไปจากบนใบหน้า( รักกันจังเลยนะแกเนี่ย ชิส์สสส) พอไปกดสิวแล้ว กลับมาลองไม่ใช้ครีมแต่ทาเฉพาะกันแดด ไม่เกิน3วัน นังสิวอุดตันก็กลับมาเยี่ยมผมบนใบหน้าอีกละครับ (เฮ้ออ....เซง) เพื่อนๆพอจะมีวิธีจัดการกับสิวอุดตันที่เป็น เจ้ากรรมนายเวร ของผมมั้ยครับ แนะนำด้วยนะครับ เรตินเอผมแพ้นะครับ ทำให้ไม่กล้าที่จะใช้ดิฟเฟอรีน แต่ผมก็ใช้BHA อยู่แล้ว รบวนช่วยด้วยนะครับ แจกกิ๊ฟทุกความคิดเห็นเลยครับ-/\-

จากคุณ : Name_staR
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 16:31:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com