Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หน้ามัน รูขุมขนกว้าง สิวจากการว่ายน้ำ ( มีรูปค่ะ ) ติดต่อทีมงาน

คือว่าเป็นคนหน้ามันมากๆๆๆๆๆๆ ทั้งรองพื้นฝาดำ แป้งเจนนี่ กันแดดza ยังเอาไม่อยู่ แถมด้วยรูขุมขนกว้างมาก กว้างใหญ่ไพศาลกว่าคุณผู้ชายสะอีก แล้วอีกอย่างนึงคือช่วงนี้ลดความอ้วนด้วยการไปว่ายน้ำ แล้วสิวขึ้นเยอะมาก มันเป็นสิวแบบแดงๆนูนๆ คล้ายๆสิวอุดตัน แต่เม็ดมันสีแดงๆอ่ะค่ะ ขึ้นเต็มหน้าเลย หนูจะทำยังไงดีอ่ะค่ะ เพราะอยากออกกำลังกายด้วยการว่ายน้ำ เพราะมันสนุกดี แต่สิวจ้ากรรมนี่ มากันทั้งหน้าเลย มีวิธีไหนที่จะทำให้ ไม่เป็นสิวไหมค่ะ เหมือนช่วยปกป้องเราจากน้ำสระวายน้ำอ่ะค่ะ
ปล. สิ่งควบคุมมันที่บอกไปข้างต้นนั้น ไม่ได้ใช่ทุกวันหมดน้่นหรอกนะค่ะ แล้วปกติ สิวจะขึ้นช่วงที่ะป็นรอบเดือนเท่านั้น แต่ช่วงนี้ขึ้นทุกวันทั้งๆที่ไม่ได้เปลี่ยนสกินแคร์ เลยมั่นใจว่ามาจากการว่ายน้ำแน่นอนค่ะ
รูปเราเองค่ะ เซนเซอร์นิดนึง

จากคุณ : reborn_lambo
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 55 14:19:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com