Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเถอะค่ะ คุณพี่ๆ BAของ MAC ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า จขกท อยากได้ลิปติก และไฮไล์ ของ แมค  มากกกกกก  เมื่ออาทิตย์ก่อนจึงไปดุ่มๆมองๆที่สาขา เดอะมอล์งามวงศ์วาน  ทีแรกเข้าไปถามหาลิปติกที่อยากได้ แต่ก็ต้องรอพนักงานนานเชียวแหล่ะ  คุณแฟนก็บอกเค้าไม่สนใจ จะรอทำไม  เราก็ด้านค่ะ เพราะอยากได้ อิอิ  ซักพักพี่พนักงานก็มา  แต่ก็คุยไม่กี่คำเพราะดูเค้าจะไม่ค่อยว่าง เราก็เลยถอยก่อน เลยเดินออกไปดู ที่ล้างหน้าของ ไบโอเทิร์มก่อนพนักงานเค้าก็มาดูแล ช่วยเหลือดีทีเดียวค่ะ  แต่อ่ะนะ  เราอยากได้แมคเนอะ  เลยเดินย้อนกลับไปที่แมคค่ะ  มาหา ไฮไลท์ ที่อยากได้ต่อ อย่างเคยค่ะ ยืนรอซักพักกกกกกกก พนักงานคนสวยก็เดินมา  เราถามถึง soft and gentle เค้าก็บอกว่าไม่มี  แล้วก็เดินกลับไปฟังเพลงดังเดิม  เราก็นะ  เลยเดินถอยหลังมา เจอเค้าเตอร์ nars เลยแวะดู ทั้งที่ไม่คิดจะซื้อมาก่อนเลย  ก็มองดูลิปติก พนักงานเค้าเห็นก็เข้ามาคุยด้วย แนะนำต่างๆ ให้ลอง ก็เลยได้ ลิปสีสวยยย  ติดทนมากมา1แท่ง กะกบเหลา โอ้ กลับบ้านสบายใจ

ยังไม่พอค่ะ   เรามันฝังใจกะ mac  วันนี้เลยไปที่เซ็นปิ่นดู แต่วันนี้ลากแตะมาค่ะ  0_0   อย่างเคยเลยแม่เอ้ย  พนักงานไม่ค่อยจะอยากคุยด้วย  เราเลยไปคุยด้วยก่อนนะ บอกเค้าว่าอยากได้ไฮไลท์  เค้าก็แนะนำแบบที่เราก็รู้ว่า..... เฮ้อพี่ไม่อยากขายใช่ไหมคะ  แต่หนอยากได้ค่ะ  เลยบอกเค้าว่า เอา 1 อัน แต่ว่าเดี๋ยวค่อย ชำระเงิน เพราะว่าจะไปซื้อ ครีม ลิป ที่ล้างหน้าของคลีนิกซ์ก่อน  จะได้ชำระเงินทีเดียว  พอเราเลือกของคลีนิกซ์ได้แล้ว ก็จะกลับมาตามของและพนักงานของแมค เพื่อไปชำระเงิน แต่มาถึงพี่คนเดิมก็ไม่อยู่ค่ะ  แค่คนอื่นอยู่ เค้าก็แต่งหน้าลูกค้าบ้าง คุยกับลูกค้าบ้าง ว่างบ้าง เราก็บอกพนักงานคนอื่นที่อยู่ว่าจะมาเอาของไปชำระเงิน  เค้าก็บอกให้รอพนักงานคนก่อน  เราก็รอนะ  เพราะว่าอยากได้ไฮไลท์มากกกกกกก  แต่ รอนานประมาณ 5 นาที โดยที่พนักงานไม่มาคุยด้วยเลย  โดยสรุปตอนท้ายนะคะ  คือแฟนเราบอก พอเหอะ นานมากกกก   เราเอาเงินมาให้เค้านะ  ไม่อยากได้ก็ไม่ต้องไปซื้อ เลยเดินออกค่ะ  แล้วก็ไปเลย

ท้ายสุดนะคะ    ใครรู้ว่า MAC สาขาไหนบริการดีๆ บอกที  เราจะไป  เพราะรู้อยู่ว่าของเค้าดี  แต่เจออย่างนี้ อ่อนใจค่ะ

จากคุณ : yui_yui_jess
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 22:17:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com