Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยกันมั้ยคะว่าทำไม BA บางคนถึงไม่ค่อยน่ารัก ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปซื้อของบางอย่างที่ Mac เดอะมอลล์ งามวงศ์วานค่ะ แล้วเจอคุณ BA ที่ไม่ค่อยน่ารักเท่าไหร่ เราว่าเราก็ถามนิดหน่อยไม่มาก แต่เค้าจะลักษณะว่าไม่ค่อยอยากตอบ เราก็เลยรีบๆซื้อ แล้วจ่ายเงินเลย

กลับมาก็เลยเกิดความสงสัยค่ะ เพราะก่อนไปก็ได้ยินมาว่า BA ยี่ห้อนี้มักหยิ่ง บางคนก็เคยบอกว่ายี่ห้ออื่นก็เป็น เลยเกิดความสงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอคะ

งานมันเครียดหรือเปล่า หรือมันเป็นเทคนิคการขายเพื่อกดดันให้ลูกค้ารีบตัดสินใจซื้ออะไรแบบนั้นรึเปล่า

ส่วนตัวเจอ BA ที่อื่นมาหลายแห่งก็ไม่มีปัญหาอะไร โดยเฉพาะ BA ของ Bobbi Brown ที่เดอะมอลลงามวงศ์วานน่ารักมากด้วยค่ะ

มีใครเคยเจออะไรแบบนี้มั้ยคะ แล้วทำยังไงกัน

จากคุณ : เยี่ยมพร
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 17:49:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com