Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จ้าวจตุรทิศ: ภาคศึกอศิรวิษ ตอนที่2 : จอมเทพรัตติกาล (ครี่งแรก)

บทนำ และตอนที่ 1 : กากบาทไฟ
    http://topicstock.pantip.com/writer/topicstock/2007/12/W6088065/W6088065.html

สวัสดีอีกครั้งค่ะ วันหยุดยาวข้าพเจ้าไม่ได้ไปไหนเลย ทริปล้มหมดเลยอุ...อุ...กรรมมาบังหรือไงหนอ???

เอาล่ะค่ะวันนี้จะมาต่อเรื่องตอนที่สอง ของจ้าวจตุรทิศ ภาคศึกอศิรวิษ ซึ่งเป็นตอนใหม่สดๆ ร้อนๆ จ้า และขอย้ำค่ะว่ามิใช่เอาของเดิมมาปัดฝุ่นแล้วลงซ้ำหนา...

มีอ่านได้ที่เดียวคือพันทิปนี่แหละ...(ตอนนี้มีกำลังลงที่เดียว)

ขออรัมบทนิดหนึ่งตอนจอมเทพรัตติกาลนี้ จะย้อนหลังเหตุการณ์บทแรกไปสองวันค่ะ เพราะเราจะย้อนไปเกริ่นคร่าวๆ ถึงอาณาจักรบุราทิศ (เพื่อเป็นการอุ่นเครื่อง) และการขึ้นครองตำแหน่งจอมเทพของจ้าวแดนตะวันตกในศิลาลัยกันสักหน่อย จะว่าไปเนื้อหาตอนนี้คือเป็นตอนจบของภาคแรก และยิ่งเป็นป๋าวิษฯ ที่มีเรตติ้งกระฉูดหยุดไม่อยู่ผู้นี้ ตอนนี้เลยขาดไม่ได้เจ้าค่ะ

ด้านล่างนี้ขอยกมาตอบอีกครั้งนะจ๊ะ

คุณ Scottie : มาจองปูเสื่อคนแรก...ถือเป็นประวัติศาสตร์ได้เลยนะคะ แหมดีใจจริงๆ ที่เข้ามาแล้วเจอแต่คนคุ้นหน้า

คุณน้องเคจ : เอามาลงต่อแล้วนะจ๊ะ ภาคนี้มาเชียร์รามิตหรือ? อืม...บทตอนภาคนี้มันส่งเสียด้วยสิ เนื้อเรื่องจะจริงจังขึ้นหน่อยนะคะ

คุณ Meri : โหย่ว....ดีใจจังที่กลับมาอ่านต่อ เพราะนึกว่าตอนท้ายๆ ของภาคแรกเห็นเงียบหายไปเลยคิดว่าหลุดคนอ่านไปเสียแล้ว

คุณน้องเคย์ : จ้ามาลงใหม่แล้วจ้า ตอนต้นของตอนที่สองนี้จะเกริ่นนำเรื่องคร่าวๆ ของภาคแรกไว้...พอเป็นการอุ่นเครื่องค่ะ น่าจะพอคุ้นๆ บ้างนิ

คุณ GTW : คุณยังเป็นนักอ่านในพันทิปตัวยง ช่างสังเกตสังกาไม่หลุดอะไรเสียเลย ฮึ่ม...เครื่องหมายกากบาทไฟนี้เกิดจากรันเวย์เครื่องบินผสมกับ H จริงๆ ด้วยค่ะ

แก้ไข Link ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 51 00:36:33

จากคุณ : run saya - [ 9 ธ.ค. 50 00:16:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom