Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ภาค หก ... แล้วชีวิตก็เปลี่ยนแปลง..."ที่ดินผืนนั้น "...บทที่ ๒๔

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~     ~~~~~~~~~
        %%%%%% +++   นิยายชีวิต  ๐๐ ที่ดินผืนนั้น +++ %%%%%%
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~    ~~~~~~~~~~~

" " ที่ดินผืนนั้น " " - ภาค หก
      @@@@@       ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~  @@@@@@

คุณ : Psycho man คะ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นที่ดี เป็นการช่วยวิเคราะห์ และ ปูแนวทางการเขียนให้เรียบเรียงดีขึ้นอีกนิด ขอบคุณมากค่ะ

คุณ : บอยน์ (Boyne Byron) ...น่าจะอิงเกือบเต็มร้อยเชียวค่ะ สักสิบ เปอร์เซ็นต์เข้าไปแล้วค่ะ อ้าว

คุณ : Jasmine-warin คะ ยิ่งต่อ มา ต่อมา ยิ่งได้ยินอะไรแรงขึ้นเรื่อย ๆ กว่าเก่า ทั้งกิริยาท่าทีก็ยิ่งเปลี่ยนไปทางแย่ลงอีก แต่เราอภัยให้เรื่อย ๆ เช่นกันค่ะ และ อีกอย่าง ไม่ว่าจะนินทาว่าร้ายอย่างไร เราไม่ได้ทำชั่ว เราก็ไม่เคยกลัวอะไรเลยค่ะ ขอบคุณที่แวะอ่านนะคะ

คุณ : ปฤษณะ คะ นับเป็นความ พยายามของตัวเองที่จะเขียนอะไรให้ กระทบกระเทือนใครน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ยากมากค่ะ เวลาเรา เขียนเรื่องเรา ถูกบีฑาบีบคั้นอย่างนี้

คุณ : กูรูขอบสนาม คะ จะช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ ว่าตอนนั้นอยู่ แผนกอะไร ? น่าสนใจจริง ๆ โดยเฉพาะที่คุณไปเรียน ศศินทร์ ด้วย ใช่ไหมคะ ?

คุณ : scottie -คะ ขอบคุณที่แวะอ่านให้กำลังใจนะคะ

คุณ : ปิยะรักษ์ -ขอบคุณเช่นกันค่ะ

คุณ : กุลธิดา (kdunagin) - คะ กระแสความเครียดนี้กินแรงจริง ๆ ค่ะ ขนาดไปนั่งอ่านที่อื่นแล้ว หมดแรงเลยค่ะ เขียนต่อไม่ออก ตอบใครไม่ได้ อย่างนั้นเลย.....อาจเป็นเพราะ ศีลธรรมในใจเรามากเกินไปหรือไม่ก็ไม่ ทราบนะคะ ....
    แต่อาจเพราะ ผู้เขียน จะมีความปราถนาที่จะได้ปลูกบ้าน
    ของตัวเองในที่ดินของตัวเองเป็น เป้าหมายแอบซ่อน
    เป็นหลักอยู่ในใจ อยู่ก็ได้ค่ะ จึงไม่ค่อยเดือดร้อนมาก
    มาย นึกว่าตัวเอง ผจญกรรมอยู่ เท่านั้นค่ะ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งค่ะ

สำหรับบทเก่า ภาค ห้า บทที่ ๒๓ ที่นี่ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W6562601/W6562601.html

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 51 00:46:25

จากคุณ : tiki_ทิกิ - [ 3 พ.ค. 51 00:44:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom