ความคิดเห็นที่ 155
![](../../../image/trash.gif)
๑๑๔๗
จึ่ง....ทัก จักทึ่ง แท้...........ชาวผวน ร้อง..ส่ง ลงส่อง หวน.........หับบ้าน แต่...รัก ตักแล ชวน..........กันแต่ง ผัว....ต่าง พลางตัว คร้าน....แต่งคล้องโคลงผวน
ลด...ทวน ล้วนทด ถ้อย......คำดี เลี้ยว.ทั่ว รัวเที่ยว มี...........สนุกได้ เข้า...ไพร ใคร่เผา ที.........ทวนป่า โรง...คำ รำโคลง ให้.........สุข,ร้อน คืนเย็น
๑๑๕๖ ๒๓๐๕๕๒
สัวสดีท่านสมาชิกพี่น้องผองเพื่อนบ้านโคลงผวนทุกท่านขอรับทั้งใหม่แลเก่า
-คุณ : yoongshippang
สวัสดีคะ..เราชอบบ้านโคลงผวน แต่ทำไมคุณคนสาธารณะพูดแปลกๆ.. อันเนื่องจากคำทักทายนี้รึเปล่าขอรับ สวัสดีกรณีพิเศษขอรับ คุณ : yoongshippang..เรารู้นะว่าท่าน...? อิอิ
- ถ้าถ้อยคำใดไม่เป็นที่ไม่สบายใจข้าพเจ้าต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยขอรับ ส่วนคำตอบที่ชัดเจนแจ้งหลังไมค์แล้วขอรับ...ไม่มีอะไรหรอก..แค่คิดข้ามช๊อตเท่านั้นเองขอรับ..อิอิ
คุณ : ญามี่ (y@mie)
ขอบใจขอบคุณที่จะมาเป็นสมาชิกประจำบ้านโคลงผวน อิอิ(โมเมไว้ก่อน55) แรกๆก้อฝืดนิดหน่อยหลังจากใส่จารบีแล้วคงจะลื่นไหลดีนะน้อง ญามี่..
คุณ : เด็กท้ายรถ สวัสดีขอรับคุณเด็กท้ายรถ ขอบคุณที่เข้ามาแจมขอรับ ที่บ้านโคลงผวนจะไม่วิจารณ์โคลงหน้ากระทู้ขอรับ ก็ได้แต่ยินดีที่ร่วมแจม..มาบ่อยๆน๊า
คุณ : ดีอาร์ (๛จูล่ง๛) สวัสดีครับท่าน จูฯ อ่านของท่านก็ได้อรรถรที่ไม่เหมือนชาวบ้านดีครับ อิอิ
คุณ : เนื้อคู่ประตูถัดไป ขอบคุณครับ คุณเนื้อคู่ฯ และยินดีด้วยขอรับที่สนุก
คุณ : คุณแม่ใจดี สัสดีครับคุณแม่ใจฯ รวยน้ำใจแถมยังรวยกิ๊ฟมาแจกให้ด้วยขอบคุณ..ยิ่งนัก-ยักนิ่ง.. ส่วนกิ๊ฟของพี่องคนสาฯหมดไปตั้งนานแระ(ใจดียิ่งกว่าแจกซะเกลี้ยง555)
คุณ : cenyou สวัสดีครับท่านเซนฯ อย่าหายไปนานดิขอรับรู้นะว่ามุมานะทำบล๊อกอยู่ เอ้า..ใครแฟนบล๊อก..ก็เรียนเชิญนะขอรับ ท่านเซนฯทำบล๊อกแล้ว มีแม่บ้านอาลีอาเป็นประธานไปเปิดเจิมให้แล้ว..อิอิ.. อย่าเพลินกับบล๊อกซะจนลืมบ้านโคลงผวนน๊าท่านเซนฯ..
คุณ : ลำน้ำ C สวัสดีท่านลำฯ มือเก๋าๆอย่างท่านมาบ้านโคลงผวนบ่อยๆทำให้อบอุ่นใจนักแล ...แถวบ้านเฮาฝนตกแฮงบ่พี่น้องลำฯ....
คุณ : pumpond หนูฟอง-น้องพู..สวัสดี เดี๋ยวนี้ดีใจด้วยนะที่สัญจรแสวงยุทธ์..ในยุทธภพต่างๆ ซึ่งทำให้วรยุทธเยี่ยมยอดขึ้นมาก..ทั้งทักษะเพลงกระบี่..ไร้น้ำใจของน้องพู..(ว่าเข้าไปโน่น อิอิ)
คุณ : คนมีแผลพ่อแม่ไม่รัก สวัสดี คนมีแผลฯ-แค่มีฝน...ตก,แค่นี้อย่ายุ่งมากนักเลยขอรับ ระวังแผลโดนฝนแล้วจะหายยากนา..พี่น้องคร๊าบบบบ
คุณ : ณ กมล สวัสดี...เป็นช่วงๆนะคุณน้อง.. ติดหล่ม..อะไรอยู่น๊า..
คุณ : เซียน_กีตาร์ สวัสดีท่านเซียนฯ(เทพบุตรขุนเข่าไร้น้ำใจแห่งวงการบล๊อกแก๊งค์) มาบ่อยๆก็ได้นะท่านเซียนฯ
คุณ : พ่อระนาด สวัสดีน้องปุ๊ก..ตามท่านเซียนฯมาติดๆ ช่วงนี้ทัวร์อะไรอยู่น๊าไม่ค่อยผ่านบ้านโคลงผวนเลย พี่น้องบ้านโคลงผวนคิดถึงนะจ๊ะ
คุณ : คนชอบโคลง....noklekkaa.... (papagearna) สวัสดีนะขอรับ รออ่านงานของท่านอยู่นะขอรับ ถ้าว่างก็เชิญวางโคลงได้ตามสะดวกโทรลเวย์ เลยนะขอรับ
คุณ : sawkitty สวัสดีน้อง..สาว.. คนนี้น่ารักมาก(นิดหน่อย)ถึงปานกลาง555 ขาประจำ ต้องเรียกมาทุกงานขอรับ
คุณตากลม ผมบาง,
คุณ นางด่านมะขามเตี้ย,
คุณ The Sphinx
ทั้งสามท่านสวัสดีขอรับ ไม่วางโคลง-กลอนซับทรึขอรับ สนุกกัน
คุณ สุนันยา สวัสดีน้อง....สุนันยา..(ห้ามผวน) สบายดีไหม...เกือบตกเที่ยว...ขบวนรักทางสายไหม...นะเนี๊ยะ อิอิ
พี่นกโก๊ก มังคดเน่าปล่อยทิ้งใต้โคนทำปุ๋ยได้อีกนะขอรับ จะได้ไม่เหนื่อยขนขี้หมู อิอิ รีไซเคิล..ห่วงโซ่อาหาร
คุณแม่บ้าน..อาลีอา.. ที่บ้านได้ข่าวว่าน้ำท่วมสนามรกรุงรัง เพราะช่วงนี้ฝนตกชุก...ระวังขี่เกี้ยม..จะจ๊ะเอ๋เอานาแม่บ้านอาลี...อิอิ (ขี่เกี้ยม...แปลว่าอะไรให้ถามท่าน ลำน้ำมูล..เอ้ย ลำน้ำC ดูนะขอรับ อิอิ.)
*********************************************** สวัสดีและขอบคุณรวบยอดอีกครั้ง อาลีอา, ณ กมล, นกโก๊ก, pumpond, พ่อระนาด, นะ...โมเม, sawkitty, สุนันยา, คนมีแผลพ่อแม่ไม่รัก, แม่นู๋มี่, ลำน้ำ C, คุณแม่ใจดี, เซียน_กีตาร์, nampikpatu, ตากลม ผมบาง, นางด่านมะขามเตี้ย, The Sphinx **************************************
จากคุณ :
คนสาธารณะ
- [
23 พ.ค. 52 12:47:16
]
|
|
|