Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องสั้นเป็นตอน ชีวิต ความรัก เซ็กซ์และเกย์

ชีวิต ความรัก เซ็กซ์ และ เกย์

ความสัมพันธ์

หลายคนคงไม่เชื่อว่า รักแท้รักเดียวจะมีในหมู่เกย์ เพราะเกย์ทุกคน
ยังมีแรงขับทางเพศที่เป็นของเพศชาย ดังนั้นเกย์จึงต้องสำส่อน หรือเปลี่ยน
คู่นอนไปเรื่อยๆ แต่ทฤษฎีนี้อาจจะไม่ถูกต้องเสมอไปก็ได้
ใช่ ผมเอง ผมเป็นชายหนุ่มวัยสามสิบต้นๆ ซึ่งชีวิตกำลังดำดิ่งลงสู่
ความมืดมิด มีเกย์หนุ่มๆหล่อๆ เกิดขึ้นใหม่มากมายราวกับดอกเห็ด หลายๆคน
อาจคิดว่าถ้าคุณอายุสามสิบ คุณก็เหมือนกับตายไปแล้ว เพราะทุกอย่างใน
ชีวิตของคุณจะเปลี่ยนไปหมด คุณอาจลำบากหน่อยถ้าคุณเคยเป็นคนหน้าตา
ดี ที่เคยเต็มไปด้วยการได้รับความสนใจ
มันก็ไม่ได้แย่ซะทีเดียวหรอกน่า อย่างน้อยผมก็มีผู้ชายที่รักผม
ผู้ชายอายุน้อยกว่า ผู้ชายที่หล่อเหลาใช้ได้ เราคบกันมาห้าปีแล้ว ใช่ ผมอาจ
จะเคยใช้ชีวิต ใช่ ผมเคยสนุกกับชีวิตโสด แต่ห้าปีมาแล้ว ที่เรามีกันและกัน
มันแปลกที่เราไม่เคยนอกใจ หรือกระทั่งนอกกายกันเลย ผมรู้ว่ามันยากที่จะ
เชื่อ แต่นั่นมันคือเรื่องจริง
แน่นอน ผมเห็นคู่เกย์ หลายต่อหลายคู่ ที่คบกัน รักกัน แต่ทั้งคู่ยัง
แอบไปสนุกกับคนอื่น แบบว่าไม่อยากให้เขานอกใจหรอก แต่ตัวเองทำได้
ฟังดูงงนะ แต่นี่ล่ะ ชีวิตเกย์
ก้าน เพื่อนรักของผม หน้าตาก็หล่อพอได้นะ ก้านมีแฟนหนุ่มชื่อ ต้น
ออ ไม่หนุ่มสิ เพราะพี่แกอายุเลยเลขสี่ไปมากโขแล้ว
งานวันเกิดผมปีนี้มีคนมาร่วมงานมากมาย รวมไปถึง วิท เกย์หนุ่มที่
ไม่แสดงออก กลางวัน เขายังใช้ชีวิตเป็นผู้ชายธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น
วิทมีคู่ชีวิตแล้ว เป็นชายหนุ่มร่างอ้วนที่ชื่อ เอ็ม ผมเคยแอบอิจฉา วิทกับเอ็ม
มาเสมอเพราะ เป็นคู่เกย์ ที่น่ารัก เขาทั้งคู่ไม่แสดงออก และไม่เที่ยวบาร์เกย์
ด้วยซ้ำไป ใช้ชีวิตเรียบร่าย
แต่แล้วเมื่อ ก้าน ได้มาเจอกับ วิท ทฤษฎีความสัมพันญ์ของเกย์ แบบ
ที่ผมกำลังพูดถึงก็เกิดขึ้น ที่ห้องน้ำในผับแห่งหนึ่ง ผมรู้ว่าคุณอาจจะเห็นเป็น
เรื่องปกติของเกย์ แต่ลองคิดว่าทำไมเราจะสื่อสัตย์ต่อคู่ของเราไม่ได้ ถ้าเรา
รักเขามากพอ
ผมเคยมั่นใจว่าผมจะทำมันได้ตลอดรอดฝั่ง จนวันนี้
ผมเจอกับหนุ่มสุดฮอตและแสนเซ็กซี่คนหนึ่ง ชื่อ เดช ผมได้เบอร์โทรของ
เดชมาเรียบร้อย เหมือนทุกอย่างเป็นใจ เมื่อแฟนหนุ่มของผมต้องไปสัมมนา
ที่ต่างจังหวัดพอดี
จะเรียกว่าจิตใต้สำนึก หรือแรงขับทางเพศ ความอยากหรืออะไรก็
แล้วแต่ ผมกำลังก้าวเข้ามาที่วังวนนั้น ผมได้แต่ครุ่นคิดในหัวมาตลอดผมควรจะโทรหา
เดชดีไหม เราควรจะเดทกัน ในวันที่แฟนหนุ่มของผมไม่อยู่หรือเปล่า
แบบนี้จะเรียกว่าชู้เกย์หรือเปล่า จิตใจผมสับสนมากขึ้นไปอีกเมื่อคิดว่าความ
อยากอันแรงกล้านี้ จะคุ้มกับสิ่งที่จะแลกหรือเปล่า
ใบหน้าอันหล่อเหลาของแฟนหนุ่มผมแว่บเข้ามาในความรู้สึก ผมตัด
สินใจแล้ว เป็นไงเป็นกัน
ผมทิ้งเบอร์โทรของเดชไปแล้ว ใช่ผมตัดสินใจเก็บความเชื่อใจของ
ผู้ชายที่รักผมที่สุดเอาไว้ และออกไปตระเวณราตรีกับเพื่อน และนอนในห้อง
คนเดียว ในคืนนี้เอง
คุณอาจจะไม่เชื่อว่า ความสัมพันธ์ในแบบที่สื่อสัตย์ต่อคนที่เรารัก
และรักเราจะมีอยู่จริง แต่คุณคงจะได้เห็นว่าวันนี้มันก็ยังมีอยู่จริงๆ

จากคุณ : jonbrothers
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 13:17:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com