Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****เชิญต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๑ ค่ะ******** ติดต่อทีมงาน

*****เชิญต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๑ ค่ะ********

เอ้อระเหย ลอยมา
ทำตามสัญญา ที่เคยให้ไว้

กระทู้ สิบเอ็ดจัดมา
หากมีเวลา แวะมาร่วมใจ

เรียงร้อยกันให้ครื้นเครง
ช่วยกันเขียนเพลง มาลัยฝากไป

แล้วแต่ ถนัด จัดเจน
ทุกทุกประเด็น เชิญเข็นมาได้

สุ รับหน้าที่มาลง
เป็นหัวหน้าวง หรือก็ไม่ใช่

เป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อน
ที่มาเยี่ยมเยือน ทั้งหญิงทั้งชาย

เชิญหนาเชิญเข้ามาก่อน
จะออดจะอ้อน ก็ว่ากันไป

พูดจากันให้สนุก
ปลดเรื่องความทุก ออกจากหัวใจ

เรื่องใดคุยได้ไม่ว่า
เรื่องข้าวเรื่อปลา อาหารชุดใหญ่

แซวกันก็มีหนุ่มสาว
แง่งอนหยอกเย้า ก็ว่ากันไป

รักดอกจึงหยอกเล่นหนา
รักและศรัทธา จึงมาหยอกให้

มาลัยพวงน้อยร้อยส่ง
คล้องไว้ที่ตรง ระหว่างห้องใจ

เรียบเรียงเป็นที่ยึดเหนี่ยว
สมานกลมเกลียว ไม่เฟ้ยวเหลวไหล

พวงเจ้าเอ๋ยดวงใจ
เพลงพวงมาลัย ให้ทุกคนเอย...

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน เพลงพวงมาลัย มาถึง  กระทู้ที่ ๑๑ แล้วนะคะ
ยังมี เพลงฉ่อย อีก ๓ กระทู้
ก็คงจะมีกันไป เรื่อยๆ หากสมาชิกยังไม่เบื่อค่ะ ถือซะว่า ที่นี่ เป็น ที่พัก
เวลาเครียด หรือ เหน็ดเหนื่อย ละกันนะคะ
เพื่อนๆ ที่ผ่านไปมา เชิญแวะทักทายกันได้นะคะ....
จากนี้ ขอเชิญทุกท่าน มีความสุ กลับเพลงพวงมาลัย ได้ ตาม อัธยาศัย นะคะ
ขอให้มีความสุข ทุก ท่านนะคะ

ขอบคุณ ทุกท่านที่แวะมา ด้วยค่ะ....

เพลงพวงมาลัย ๑๐

http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W9885955/W9885955.html

..

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 14:32:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com