Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^แด่คุณผู้หญิงที่รัก ฉบับที่ 2^ ติดต่อทีมงาน

หลังจากภาคแรกผ่านพ้นไป ไอซ์ก็เริมติดใจ เลยจับมือกับคุณผู้หญิงตัวแม่ ผลิตงานชิ้นต่อไป
--------------

แด่คุณผู้หญิงที่รัก

เอาละ...คนดี เรามีเรื่องกันอีกแล้ว ทำไมกันนักหนานะกับแค่คำว่า ‘อะไรก็ได้’

ถ้าคุณคิดจะจำและลองนับดู ผมเคยบอกคุณมากกว่าร้อยรอบว่าอะไรก็ได้ของผมมันหมายความว่าอะไรก็ได้จริง ๆ อะไรก็ได้ที่ทำให้คุณพอใจ ไม่เป็นปัญหาสำหรับผมเลย เพราะผมไม่เหลือไอเดียอะไรแล้วจริง ๆ ดังนั้น...อย่าปล่อยให้ผมต้องนั่งเดาใจคุณ แต่ได้โปรด...เลือกและพูดออกมาว่าคุณต้องการอะไร

อย่าปล่อยให้ผมเลือก แล้วจบลงด้วยการมานั่งงอนเพราะสิ่งที่ผมเลือกไม่ถูกใจคุณ

ผมไม่ใช่พระเจ้านะจะได้รู้ใจคุณทุกอย่าง ดังนั้นได้โปรด...บอกผม

และอีกครั้ง...เผื่อคุณจะลืม ‘อะไรก็ได้’ สำหรับผมคืออะไรก็ได้ที่คุณพอใจ และเหตุผลง่าย ๆ ที่ผมใช้คำนี้ เพราะถ้าอะไรก็ได้ที่คุณเลือกทำให้คุณมีความสุข ผมก็มีความสุข และทุกอย่างจะดำเนินไปอย่างแฮปปี้มาก ๆ เลย

มันง่ายกว่าการให้ผมมานั่งเดาใจคุณตั้งเยอะ ดังนั้นโปรดเข้าใจผมเถอะคนดี

อย่าโกรธกับคำคำนั้น ผมไม่ได้อยากให้คุณหงุดหงิด แต่ไม่รู้จริง ๆ ว่าจะเอาใจคุณอย่างไร

งานผมหนักพอแล้ว ผมเหนื่อยและผมอยากมีความสุขอยู่ข้าง ๆ คุณ ไม่ใช่มานั่งทะเลาะกันด้วยเรื่องไร้สาระเช่นว่าเราจะไปทานข้าวที่ไหนกันดี หรือเราจะไปเที่ยวไหนกัน

ผมพอเข้าใจว่าความต้องการของผู้หญิงเป็นอะไรที่สลับซับซ้อน ผมจึงให้คุณเป็นฝ่ายเลือก เพื่อให้คุณมีความสุข

ดังนั้นได้โปรด...อย่าโกรธเมื่อผมไม่เลือก เพราะผมกลัวจะเลือกแล้วไม่ถูกใจคุณ

และอย่าโกรธเพราะคิดว่าผมไม่รู้ว่าคุณชอบอะไร

ที่รัก...ผมจะบอกอะไรให้นะ ผมรู้ว่าคุณชอบเดินตลาดเยาวราชตอนกลางคืน แสงสีและผู้คนดึงดูดสายตาคุณได้ดีพอ ๆ กับเพลงจีนที่คุณหลงใหล

ผมรู้ว่าคุณชอบกินอาหารริมทางแบบสบาย ๆ แต่ถ้าไม่ใช่เยาวราชก็ขอเป็นร้านอาหารหรู ๆ บรรยากาศดี ๆ

ผมรู้ว่าคุณชอบชายทะเลที่หัวหิน ไม่ใช่หาดทรายสีขาว แต่เป็นห้องพักหรู ๆ ในโรงแรมชั้นหนึ่งที่คุณอยากจะนอนทำสปาเล่นในห้องและบอกตัวเองว่าได้มาเปลี่ยนบรรยากาศจากห้องนอนเดิม ๆ และตบท้ายด้วยการไปเดินไนท์บาซาร์ ช็อปปิ้งและกลับมากินไอศครีมอิตาเลียนข้างโรงแรม

ผมรู้ว่าคุณไม่ค่อยใช้เครื่องสำอาง และผมก็ชอบใบหน้าที่ไร้เครื่องสำอางของคุณ ผมจึงไม่คิดจะซื้อเครื่องสำอางให้คุณอย่างที่ซื้อเป็นของฝากให้ผู้หญิงที่ทำงาน ก็ผมคิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไรให้พวกเธอเท่านั้นเอง

ผมพอเข้าใจว่าบางเวลาคุณก็อยากจะแต่งตัวสวย ๆ ออกไปไหนต่อไหนบ้าง ซึ่งผมยินดีจะพาคุณไป หรือให้คนขับรถไปส่งคุณถึงที่ในกรณีที่ผมไม่ว่า ผมไม่เคยมีปัญหาเลยถ้าเพียงแต่เหตุผลที่คุณจะแต่งตัวสวย ๆ ไม่ใช่เพื่อออกไปเจอผู้ชายคนอื่นที่เคยประกาศต่อหน้าผมว่าเขาชอบคุณ

ผมรู้อะไรหลาย ๆ อย่างที่คุณชอบ แต่ที่ผมไม่รู้คือเมื่อไรคุณจะเบื่อ

หลายครั้งที่ผมพยายามเสนอสิ่งที่คิดว่าคุณชอบ แต่คุณก็ทำหน้างอแล้วบอกว่าเบื่อแล้ว อยากเปลี่ยนบรรยากาศ

เห็นแก่พระเจ้าเถอะ ผมไม่ได้ทำงานที่กรมอุตุฯนะจะได้พยากรณ์อารมณ์คุณได้แม่นยำอยู่ตลอดน่ะ

ดังนั้นเรื่องง่ายๆ ที่ผู้ชายอย่างผมทำคือยกการตัดสินใจให้เป็นของคุณ

ไม่ใช่เพราะผมไม่ใส่ใจ ไม่ใช่เพราะรำคาญ แต่เพราะผมอยากเห็นคุณมีความสุข

คำว่า ‘อะไรก็ได้’ ของผม ไม่ใช่ความไม่ใส่ใจ ไม่ใช่ไม่อยากคิด แต่เพราะผมคิดแล้วว่าสิ่งที่ผมต้องการคือ ‘อะไรก็ได้’ ที่คุณพอใจและมีความสุข

คนดี...อย่าโกรธผมเพราะคำคำนั้นเลย

เพราะสิ่งที่ผมต้องการจากคำคำนั้นคือความพอใจของคุณ

แค่อยากให้คุณยิ้มได้ หัวเราะได้ และมีความสุข

ผมเหนื่อยกับงานมากพอแล้ว ไม่อยากเห็นหน้าบูด ๆ งอ ๆ ของคุณหรอกนะ

หันมายิ้มให้ผมบ้างเถอะ...เพราะผมไม่อยากให้คุณโกรธ

และผมเป็นได้แค่ผู้ชายที่ยังไม่เข้าใจความสลับซับซ้อนของจิตใจผู้หญิง

แต่อย่างน้อย...ได้โปรดเห็นใจผู้ชายซื่อบื้อคนนี้ที่ยังคงนั่งมองคุณอยู่ตรงนี้ ด้วยเหตุผลง่าย ๆ เหตุผลเดียว

...ผมอยากเป็นคนของคุณ...ตลอดไป...

ก็...เท่านั้นเอง

--------------------------
โปรดติดตาม...แด่คุณผู้ชายที่รัก ภาค 2 โดยคุณหนูส้ม(คุณผู้หญิงตัวแม่...พร้อมประจัญบาน555)

และ...รับโหวตจากคุณผู้อ่านทุกท่าน มีเรื่องราวประการใดที่สาว ๆ อย่างเรา...ระอาสุดใจกับชายหนุ่มกันบ้างไหมคะ

แล้วไอซ์...จะไปคิดข้อแก้ต่างมาให้หนุ่ม ๆ แหะ ๆ

จากคุณ : Argent
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 53 18:41:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com