Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๔ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๔ ค่ะ****

เอ้อระเหย ลอยมา
ตามคำเรียกหารีบมาทันใด
น้องน้อง ร่ำร้องเรียกมา
พี่สุนันยา รีบมาจัดให้

เพลงพวงมาลัยสัมพันธ์
ให้เรามีกัน และกันใช่ไหม
ให้ความสวนเสเฮฮา
ให้ความเริงร่าเมื่อคราอ่อนไหว

ว่างหน่อยเรียงร้อยเข้ามา
วางกลอนหรรษา แบบร่วมสมัย
บ้างมี เรื่องเล่าสนุก
หัวเราะจนจุก จนน้ำตาไหล

บางที่ก็มีเรื่องขำ
มาแกล้งมาอำ แกล้งมาแกล้งไป
บางทีก็มีสาระ
แฝงด้วยธรรมะ มีนะจะบอกให้

ขอเชิญแวะเวียนอ่านดู
เพราะเป็นกระทู้ ไม่ปิดกั้นใคร
หากมีเรื่องใดไม่งาม
ช่วยกันห้ามปราม และตักเตือนได้

บัดนี้ คงถึงเวลา
เชิญต่อกลอนมา นะคุณทั้งหลาย
พวงเจ้าเอ๋ยมาลัย
ขอให้สุใจ ทุกคนเอย....

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน วันนี้ เพลงพวงมา

ลัยของเรา เดินทางมาถึง กระทู้ ที่ ๑๔ แล้ว
ก็ยังคง มีความสนุกสนาน อยู่นะคะ  แฝงไปด้วย สาระ เล็กน้อย  ถึง ปานกลางค่ะ
ก็ อย่าคิดมากกันเลยนะคะ ถือว่า เป็นการผ่อนคลาย หลังจาก ต้องเครียด กับสิ่งต่างๆ รอบตัวเรา
ถือเสียว่า มาอ่าน อะไร ที่สนุกๆ จะได้ช่วยหายเหนื่อย
ถึงช่วยได้ไม่มาก  อาจจะช่วยได้ สักนิด ก็ยังดีนะคะ  ใครมีอะไร ที่จะมาเขียน
เป็นเรื่องเล่า สนุกๆก็เชิญได้นะคะ ไม่ว่าจะเป็น ร้อยแก้ว หรือร้อยกรอง
พวกเรา ยินดีต้อนรับค่ะ...
พูดมากอีกแล้ว...ไม่ว่ากันนะคะ
งั้นเชิญ ทุกท่าน ร่วม ร้อยเพลงพวงมาลัย ได้ตามสบายเลยค่ะ
ขอให้ มีความสุข ทุกๆท่านนะคะ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่านที่ ผ่านมาอ่าน และ ร่วมแจม กับพวกเราค่ะ

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 53 09:25:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com