Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๓ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๓ ค่ะ****

เอ้อระเหยลอยมา
ครบรอบเวลา มาตั้งทู้ใหม่
ผองเพื่อนเยือนห้องกวี
โหลดช้า เกินที่ จะรอแล้วไง

จึงบอกให้สุนันยา
เป็นหน่วยอาสา ขึ้นเพลงมาลัย
กระทู้สิบสาม งามเสร็จ
ไม่ใช่เลขเด็ด นะอย่าเอ็ดไป

เป็นเลข ของกระทู้เรา
ที่ร่วมหยอกเย้า ร่วมร้อยมาลัย
คิดถึง วันที่ผ่านมา
ห้ามิถุนา เริ่มวางทู้ไว้

สองห้าห้าสาม จำหมด
ด้วยความเก็บกด ตอนนั้นรู้ไหม
เขียนโคลงเขียนกลอนผ่านมา
จนไม่รู้ว่าจะเขียนอะไร

ลองพวงมาลัยหน่อยซิ
ดูว่าจะมี ใครไหนสนใจ
ได้การตอบรับอย่างดี
จึงมีวันนี้ ให้เราสดใส

ขอบคุณพี่เพื่อนเยือนหา
อีกน้องมากหน้า ที่มาใส่ใจ
หวังว่า จะไม่ทิ้งกัน
มาลัยผูกพัน ทำบุญร่วมไว้

ร่วมกิจกรรม ที่ดี
สร้างสามัคคี ก่อเกิดจากใจ
ขอบคุณอีกครั้งอีกหน
นะคะ ทุกคนที่ไม่ห่างหาย

จากนี้ ขอเชิญทุกท่าน
ร่ายมาลัยกัน ด้วยความสุขใจ
พวงเจ้าเอ๋ยมะไฟ
มีเรื่องอะไรเชิญร่ายมาเอย.........

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่รักทุกคน
เพิ่งผ่านวันพ่อไป ด้วยความ ปลื้มปิติ  ของปวงชนชาวไทย
ศูนย์รวม ดวงใจ ของ พวกเรา คนไทยทุกคน คงได้ร่วมถวายพระพร กันไปแล้วนะคะ สุเองก็ เขียน ไว้ที่บล็อค เพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึกค่ะ..

วันนี้ เพลงพวงมาลัยของเรา เดินทางมาถึง กระทู้ ที่ ๑๓ แล้ว
ก็ยังคง มีความสนุกสนาน อยู่นะคะ  แฝงไปด้วย สาระ เล็กน้อย  ถึง ปานกลางค่ะ
ก็ อย่าคิดมากกันเลยนะคะ ถือว่า เป็นการผ่อนคลาย หลังจาก ต้องเครียด กับสิ่งต่างๆ รอบตัวเรา
ถือเสียว่า มาอ่าน อะไร ที่สนุกๆ จะได้ช่วยหายเหนื่อย
ถึงช่วยได้ไม่มาก  อาจจะช่วยได้ สักนิด ก็ยังดีนะคะ  ใครมีอะไร ที่จะมาเขียน
เป็นเรื่องเล่า สนุกๆก็เชิญได้นะคะ ไม่ว่าจะเป็น ร้อยแก้ว หรือร้อยกรอง
พวกเรา ยินดีต้อนรับค่ะ...
พูดมากอีกแล้ว...ไม่ว่ากันนะคะ
งั้นเชิญ ทุกท่าน ร่วม ร้อยเพลงพวงมาลัย ได้ตามสบายเลยค่ะ
ขอให้ มีความสุข ทุกๆท่านนะคะ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่านที่ ผ่านมาอ่าน และ ร่วมแจม กับพวกเราค่ะ

..

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 53 11:43:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com