Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๗ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๗ ค่ะ****

เอ้อระเหยลอยมา
เดือนมกราฯจะผ่านแล้วไง
จะเข้าเดือนกุมภาพันธ์
คนที่รักกัน ย่อมรู้แก่ใจ

ของขวัญเตรียมกันหรือยัง
สะตุ้งสตางค์ ต้องเตรียมกันไว้
รักกันมิใช่วันเดียว
พอวันอื่นเลี้ยวไปมีรักใหม่

ขอให้รักมีทุกวัน
ชั่วนิจนิรันดร์ ก็ว่ากันไป
รักเอยที่เผยออกมา
อย่าแค่วาจา แล้วลาเลิกหาย

เรื่องรักทุกคนย่อมมี
รักเป็นสิ่งดี มีคนว่าไว้
เหมือนดังพวกพ้องน้องพี่
เพลง(พวง)มาลัยมี ให้กันใช่ไหม

ขอให้รักอยู่อย่างนี้
มอบสิ่งดีดี ให้กันเรื่อยไป
แม้มีการมุ้งการเมือง
หรือสิ่งใดเคือง ขอจงอภัย

รักกันรักกันไว้เถิด
ความรักประเสริฐ ย่อมเกิดจากใจ
รักแท้ รักแม่รักพ่อ
ที่ให้เราหนอ มากและยิ่งใหญ่

ทุกคนย่อมรักพ่อแม่
โปรดช่วยดูแล ให้ท่านสดใส
ความรัก มีอยู่รอบตัว
รักดีหามจั่ว รู้ตัวใช่ไหม

รักชั่วหามเสาทั้งปี
พวกเราน้องพี่ รักดี ใช่ไหม
มาลัย ความรักลอยมา
ลอยผ่านมาหา พี่น้องหญิงชาย

คลองไว้คล้องใจทุกคน
อย่าได้สับสน เรื่องรักหญิงชาย
เรารักกันได้ทุกเพศ
ไม่มีสาเหตุ ให้ต้องหนักใจ

ความรักไม่มีเวลา
กำหนดบอกมา ว่ารัก ตอนไหน
ขอให้ทุกคนรักกัน
มีความผูกพัน แค่นี้ สุขใจ

วันนี้พูดถึงเรื่องรัก
ก็เพราะตระหนัก เดือนกุมภาฯไง
พวงเจ้าเอยมาลัย
มอบรักคล้องใจ ให้ทุกคนเอย...

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน วันนี้ เพลงพวงมาลัย
ลัยของเรา เดินทางมาถึง กระทู้ ที่ ๑๗ แล้ว
ก็ยังคง มีความสนุกสนาน อยู่นะคะ  แฝงไปด้วย สาระ เล็กน้อย  ถึง ปานกลางค่ะ
ก็ อย่าคิดมากกันเลยนะคะ ถือว่า เป็นการผ่อนคลาย หลังจาก ต้องเครียด กับสิ่งต่างๆ รอบตัวเรา
ถือเสียว่า มาอ่าน อะไร ที่สนุกๆ จะได้ช่วยหายเหนื่อย
ถึงช่วยได้ไม่มาก  อาจจะช่วยได้ สักนิด ก็ยังดีนะคะ  ใครมีอะไร ที่จะมาเขียน
เป็นเรื่องเล่า สนุกๆก็เชิญได้นะคะ ไม่ว่าจะเป็น ร้อยแก้ว หรือร้อยกรอง
พวกเรา ยินดีต้อนรับค่ะ...

เดือนกุมภาพันธ์ เป็นเดือนของความรัก  ถึงจะไม่ใช่ประเพณีไทย
แต่คนไทย ก็รับ และซึมซับ สิ่งดีๆนี้ไว้ได้ค่ะ
ความรักเป็นสิ่งที่ดี ขอให้ ทุกคนรักกัน และ รักตลอดไป ไม่ใช่ แค่ เดือน กุมภาฯ เดือนเดียวนะคะ

พูดมากอีกแล้ว...ไม่ว่ากันนะคะ
งั้นเชิญ ทุกท่าน ร่วม ร้อยเพลงพวงมาลัย ได้ตามสบายเลยค่ะ
ขอให้ มีความสุข ทุกๆท่านนะคะ
ขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่านที่ ผ่านมาอ่าน และ ร่วมแจม กับพวกเราค่ะ

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 54 09:45:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com