Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๘ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๘ ค่ะ****

เอ้อระเหยลอยมา
.ถึงเดือนกุมภาฯ แห่งVALENTINE
ใกล้ถึง สิบสี่ กุมภาฯ
คงชื่นอุรา ชีวาสดใส

สำหรับคนที่มีรัก
.คงสุขยิ่งนัก เสียกว่าใครใคร
ส่วนคนที่ยังไม่มี
ลองมองให้ดี อาจมีก็ได้

รักกันใช่เพียงวันนี้
วันที่สิบสี่ กุมภาฯเมื่อไหร่
ความรักมีได้ทุกวัน
สายใยผูกพัน มีให้กันไว้

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้อง
ไม่คิดครอบครอง อย่างนี้จริงใจ
ความรักไม่มีเหตุผล
เพราะเราทุกคน ต่างรักกันได้

ความรักนั้นเป็นสิ่งดี
สุพูดหลายที คงจำกันได้
จะรักใครก็แล้วแต่
อย่าลืมพ่อแม่ รักเรากว่าใคร

รักที่ ใสบริสุทธิ์
พ่อ แม่ รักบุตร นั่นแหละ ยิ่งใหญ่
รักให้ไม่หวังใดตอบ
แม้แต่สิ่งชอบ ก็ไม่หวังได้

หวังเดียวบิดรมารดา
เห็นลูกพัฒนาก้าวหน้าต่อไป
พูดถึงเรื่องรักนั้นหนา
นิยามล้ำค่า เกินกว่าเข้าใจ

มาลัย สิบแปด แล้วหนา
ขอเชิญ ให้มา เรียงร้อยกันได้
ขอให้ความรักบังเกิด
แด่พวกเราเถิด พี่น้องคนไทย

รักจริงรักแน่รักนอน
จึงได้มาวอน เป็นกลอนไว้
พวงเจ้าเอ๋ยมาลัย
วันVALENTINEใกล้ถึงแล้วเอย..............

สวัสดีค่ะ เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่าน
ใกล้ถึงวันแห่งความรักแล้วนะคะ ใครเตรียมอะไรไว้ให้คนที่เรารักหรือยังเอ่ย
ถ้ายังก็เตรียมๆได้แล้วนะคะ...อิอิ ประเพณี ฝั่งเค้า  แต่เราคนไทย รับได้ค่ะ
เพราะเป็นประเพณี ที่ดี  ทำให้ คนที่รักกัน มีความสุข .
ชาวเพลงพวงมาลัย ขอให้ คู่รัก ทุกคู่ รักกันยาวนาน พบแต่ความสุข ตลอดไปนะคะ

พูดถึงเรื่องความรักแล้ว มาว่าเพลงพวงมาลัย ต่อ ได้เลยนะคะ
ขอบคุณ ล่วงหน้า สำหรับ ทุกท่านค่ะที่แวะมาอ่าน และ ร่วมแจมด้วยนะคะ...

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 54 10:16:52

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 10:14:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com