Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****** He says, She says >> กำไรชีวิต << ****** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ดีใจมากที่แวะเข้ามาอ่านมาทักทายและมาแจมกันที่กระทู้ก่อนนะคะ

He says, she says >> กินเพื่ออยู่ หรือ อยู่เพื่อกิน <<
http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W10425581/W10425581.html
กติกาย่อๆ ก็อย่างที่แปะไว้คราวที่แล้ว
quoted from คุณ annie <harmonica>
He says she says >>ร้านกาแฟในเช้าวันฝนพรำ<<
http://topicstock.pantip.com/writer/topicstock/2009/09/W8276518/W8276518.html

"เป็นโปรเจ็คท์ทดลองเขียนเล่นๆกับเพื่อนในถนนฯ ค่ะ [...]

อยากทดลองเขียนอะไรเล่นๆ ใช้เวลา 5-10 นาที

สลับกันกำหนดหัวข้อ และเขียนถึงอะไรที่นึกอยากเขียน

คิดว่าเป็นการเสนอมุมมองที่ต่างกันของแต่ละคน

ทั้งที่อยู่ภายใต้หัวข้อหรือสถานการณ์เดียวกันก็ตาม

[...]

เพื่อนๆท่านอื่นใครอยากแจมมาลงชื่อได้นะคะ ยินดีค่ะ

หรือจะจับมือกันทำแยกเป็นหัวข้อตัวเองก็ได้นะคะ

หลากหลายดีเหมือนกัน"

ซึ่งส่วนตัวคิดว่าไม่ต้องจำกัดเวลาหรอกค่ะ สบายๆ อยากเขียนนานแค่ไหนก็แค่นั้น สั้นยาวไม่ว่ากัน
เอาสนุกๆก็พอค่ะ

กระทู้ที่แล้วมีเรื่องน่ารักๆหวานๆเข้ามาเยอะเลย
ส่วนตัวทึ่งกับการตีความของเพื่อนๆมากเลยค่ะ
หัวข้อเดียวกันแท้ๆ แต่ทุกคนก็สามารถทำให้แหวกแนวและมีความเป็นตัวของตัวเองได้สูงจริงๆ

กำลังรอใครสักคนเข้ามาตั้งหัวข้อใหม่ แต่เผอิญปิ๊งไอเดียนี้ได้ ก็เลยว่าจะลองดู
จับเวลาอัพกันสดๆเลยค่ะ
ฉะนั้นถ้าเข้ามาแล้วยังไม่เจอ แต่มีฝีมือเด็ดขาดกว่า เชิญปาดตามสบายเลยนะคะ

ดูซิว่าคราวนี้จะกี่นาที อิอิ

ปล. อันนี้ของจริงนะคะ
ตอนกดเพิ่งเห็นว่าอันที่แล้วเลื่อนเป็นหัวข้อนิยายเฉยเลย
คิดว่าปกติเล่นกันในหมวดเรื่องสั้นหรือความเรียง กลัวงงหรือหาไม่เจอกันน่ะค่ะ
รบกวนตอบกันที่กระทู้นี้นะคะ

จากคุณ : Mnemosyne
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 54 11:26:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com