Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนถามผู้รู้เรื่องการพิมพ์หนังสือ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกท่าน เรามีเรื่องมาปรึกษาทุกท่านค่ะ
เราเป็นนักหัดเขียน ตอนนี้มีเรื่องสั้นเรื่องหนึ่งที่เขียนเสร็จแล้ว แต่ในเรื่องมีการใส่เนื้อเพลงประกอบลงไปด้วย ก็เลยใส่เครดิตไว้ท้ายเรื่อง เป็นชื่อเพลงและชื่อนักร้อง
ใจจริงก็อยากจะใส่ชื่อคนเขียนคำร้องและเรียบเรียงทำนองไว้ด้วย แต่เพลงบางเพลงมันเก่าเหลือเกินไม่สามารถหาได้ค่ะ
เราอยากจะเอาเรื่องนี้ไปพิมพ์ออกมาเป็นรูปเล่มเพราะเป็นเรื่องที่ตัวเองเชื่อเหลือเกินว่าเขียนได้ดีที่สุดในชีวิต
แต่มีคนทักว่าอาจติดปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์เพลงอาจจะถูกฟ้องร้องเอาได้
แล้วถ้าเอามาลงในเนตให้คนอ่านได้วิจารณ์กันตามอัธยาศัยจะเป็นปัญหามั้ยคะ
ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ว่ามีทางไหนที่จะพิมพ์เรื่องนี้โดยไม่ถูกฟ้องทีหลังได้(ยกเว้นการตัดเพลงออกนะคะ) ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

จากคุณ : ลมชาย-ดอกไม้ไหว
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 12:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com