Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

The Story of Love Part I "The night is fail in Yesterday" (วันหนึ่งในคำคืนของหัวใจผู้ชายที่เจ็บช้ำ) ติดต่อทีมงาน

ก่อน อื่นขอ แนะนำ ตัว ก่อนนะคะ เรื่องสั้นนี้ เป็น ผล งานของ เืพื่อน คนนึง ที่ฉันรักมากคนนึง รู้จักกันมาตั้งแต่เรียน ปี 1 จนบัดนี้ ก็ เกือบ 8 ปี แล้ว เรารักกันในแบบที่เพื่อนคนนึงจะให้กันได้ เค้ามีสไตล์เป็นของตัวเอง รักจริง เก็บรายละเอียดทุกสิ่งทุกอย่างที่ เค้า ได้กระทำกะคนที่เค้ารัก และเรื่องราวต่าง ๆ ที่เค้าได้พบเจอ บทเรียนต่าง ๆ เกี่ยวกับเรื่องความรัก   ผ่านปลายความคิดที่อยู่ลึกในจิตใต้สำนึก ผ่านทางปลายปากกา ออกมาเป็นเรื่องสั้น ที่คำพูดหรือถ้อยคำอาจเป็นมือใหม่ สักหน่อย ก็ ขอ ให้ ผู้อ่านช่วยกันติชม วิจารณ์ เพื่อเป็นแนวทางแก้ไข และแรงบรรดาลใจ ต่อไป .... ด้วยนะคะ
เค้าขอใช้ นามปากกา ว่า "MY WEST"  ซึ่ง ดิฉันได้รับอนุญาต ในการเผยแพร่ เพื่อให้ ผู้อื่นได้ ติชม วิจารณ์ เพื่อ เป็นแนว ทาง นักเขียนมือใหม่ นะคะ

ดิฉันเชื่อ และศรัทธา ใน ความรัก ในมุม มอง ต่าง ๆ และ นี้ก็ เป็น มุมมองชีวิตเรื่องราว อีกทางนึง ... ที่เปลี่ยนจากการ จดบันทึกไดอารี่ ในแบบเก่า ๆ เป็นเรื่องราว วิจิตรศิลป์ บรรยาย ได้ อย่างลงตัว และ มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง  .....

ผู้อ่านลอง ติดตามดู นะคะ  ... >.<

ปล.ในตอนแรกจะเป็นเพียงบรรยายโดยรวม ในความคิด ของผู้เขียนเอง และมุมมองความรัก  ต่อจาก PART นี้ไป ผู้เขียน จะมีตัวละคร ดำเนินเรื่องราว นะคะ ...
1 ใน ตัวละครเหล่านั้นจะ มีตัวละครตัวนึง ที่แทนตัวเจ้าของกระทู้ แต่ ต้องรอติดตามกันนะคะ >.< ว่าคือตัวไหน เพราะ จขกท ก้ไม่ทราบเหมือนกันคะ ...

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 54 12:27:37

จากคุณ : littleklispy
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 54 12:14:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com