Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยามาดะ นางามาซะ นักรบแห่งอโยธยา ติดต่อทีมงาน

เป็นเรื่องสั้น ตอนเดียวจบ ที่เขียนขึ้นนานแล้วค่ะ (ก่อนที่ภาพยนต์เรื่องนี้จะออก ด้วยซ้ำ)
ตอนนั้นอยู่ในอารมณ์ที่อยากจะเขียนขึ้นมาแบบไม่มีเหตุผล
สาเหตุคงมาจากได้แวะไปเที่ยวที่หมู่บ้านญี่ปุ่น ที่อยุธยามามั้งค่ะ
อารมณ์ได้กลับบ้านเกิด(หมายถึงที่บ้านแพนนะคะ) เลยไหลออกมาประมาณนี้
ลองอ่านกันดูค่ะ

หมายเหตุ

ตอนที่เขียนนี่เขียนในมุมของคนปัจจุบันนะคะ ไม่ได้ไปรื้อค้นเอาเรื่อง
สลับซับซ้อนในประวัติศาสตร์ลึกมาใส่เอาไว้ เพราะเห็นว่า ปัจจุบันนี้ความสัมพันธ์
ของทั้งสองประเทศก็กลมเกลียวแน่นแฟ้นดีอยู่แล้วนะคะ

....................................................................

ยามาดะ นางามาซะ นักรบแห่งอโยธยา

มีต่อค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 54 12:52:30

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 54 23:05:49

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 54 12:41:43

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 54 10:56:47

จากคุณ : Setakan
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 54 10:31:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com