Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไดอารี่เด็กขี้ยา.....[เสพติด] ติดต่อทีมงาน

ไดอารี่เด็กขี้ยา.....[เสพติด]

สวัสดีครับทุกท่าน จขกท.เองประจำอยู่ห้องหว้ากอและศุภชลาศัย

แต่วันนี้อยากขอลองตั้งกระทู้ถ่ายทอดเรื่องราวของเด็กขี้ยา ที่ขี้ยาจริงๆคนหนึ่ง ในรูปแบบของเรื่องสั้นให้เพื่อนๆในนี้ลองพิจารณาอ่านดู

ปกติจขกท.จะตั้งกระทู้เกี่ยวกับยาเสพติดแบบเจาะลึกในห้องหว้ากอครับ แนววิทยาศาสตร์

จึงคิดว่าอาจจะพลาดมุมมองเรื่องรายละเอียดเกี่ยวกับยาเสพติดเรื่องอื่นๆที่หลายท่านไม่เคยรู้ เพราะมันไม่ใช่เรื่องวิทยาศาสตร์เพียวๆ

เลยอยากลองถ่ายทอดออกมาแบบเรื่องสั้นแทน เพราะจะได้ประสบการณ์และรายละเอียดของโลกแห่งยาเสพติดครบทุกมุมมอง

จุดประสงค์เพื่ออยากให้ผู้อ่านรู้ถึงความน่ากลัวของมัน(ยาเสพติด)และความน่ากลัวของวงการนี้ ที่อาจจะหาอ่านได้ไม่ง่ายนัก

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ช่วยกันติชมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : pinspin
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 55 11:44:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com