Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

PSYCHO FEAR : ศิลปิน และ ผลงาน ติดต่อทีมงาน

หมอ คุยกับ ศิลปิน ระหว่างรอผลแล็บการตรวจชิ้นเนื้อ

ศิลปิน: อาชีพหมอนี่ดีนะ รวยเห็นๆ ทำงานเมื่อไหร่ ได้เงินเมื่อนั้น
หมอ : แต่มันเหนื่อยนะครับ รับผิดชอบสูงมาก เป็นศิลปินนี่ชิลล์ๆ ผลงานดีๆ ที่ผมเห็นมา ราคามากกว่าเงินที่ผมหาได้ในสิบปีเสียอีก

ศิลปิน : โฮ้ยหมอ! ผลงานแบบนั้น ใช่ว่าใครก็ทำได้ มันต้องอาศัยเวลา
หมอ : ผมว่าไม่ใช่มั่ง ที่ผมทุ่มเทรักษาคุณเนี่ย เพราะชอบใจผลงานคุณมากๆ มันมีพลังแฝงระดับโลกอยู่ในผลงานคุณทุกชิ้น

รักษาคุณเต็มที่เพื่อให้คุณได้สร้างผลงานเยอะๆ

วันหลังจะพาไปดู ผมสะสมผลงานคุณไว้เต็มบ้านเลย

ศิลปิน : ขอบคุณหมอ ที่ให้กำลังใจผม แต่ความจริงของชีวิตที่ศิลปินทุกคนรู้แก่ใจ คือ ผลงานศิลปะ มันจะมีชื่อเสียง มีราคา ก็หลังจากคนสร้างตายไปไม่น้อยกว่ายี่สิบปี

ศิลปิน (ที่ยังเดือดดาลด้วยความน้อยใจในโชคชะตาตน) ระเบิดคำพูด : ไอ้ผลงานราคาแพงๆ ที่หมอเห็น มันเป็นผลงานที่สาธารณชนไม่ยอมรับ แล้วพึ่งมารู้ว่ามีคุณค่า หลังจากที่ศิลปินตาย

หลังจากที่ศิลปินตาย! หมอเข้าใจไหม!!!!

หมอ : นิ่งเงียบอย่างอึดอัด เพราะคำพูดสวนกลับ พลางขยับตัวไปๆมาๆแบบไม่รู้จะทำอย่างไรดี ที่โดนสวนกลับมาอย่างนั้น ก่อนส่งเสียงบอกให้พนักงานที่ยืนคอยหน้าห้องตรวจ นำผลการตรวจแล็บมาให้

หมอ (หลังจากชายตาดูผลแล็บเหมือนไม่ใช่เรื่องสำคัญ อย่างชำนาญ) :
เอ่อ .. เอางี้ คุณยังมีผลงานที่ไม่เป็นที่เปิดเผยต่อสาธารณชน เหลืออีกเยอะไหมครับ ผมขอซื้อหมด!
ศิลปิน : ?????

หมอ (คิดในใจ) : อีกยี่สิบปี ตูจะรวยล้นฟ้าแล้วโว้ย เคี้ยก เคี้ยก เคี้ยก haha

จากคุณ : แมวเหมียวพุงป่อง
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 08:40:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com