Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= วงกตกุหลาบ = (24) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะ

คุณ  รพิชา
ทำไมคุณปู่ไม่กลัวเหรอว่าวิชจะลาออก
ตอบว่า ไม่กลัวค่ะ เหตุผล คุณปู่ไม่เคยจะทำตามคำสัญญาตั้งแต่แรกแล้ว
การที่คุณปู่ได้วิชมาทำงานสส.เนี่ย ถือว่าสมใจไปแล้วส่วนหนึ่ง
ทีนี้ถ้าวิชลาออกจะทำยังไง ปู่ก็จะค้านเท่าที่ค้านได้น่ะค่ะ

อีกเหตุนึงคือที่คุณปู่โวยเนี่ย ไม่ใช่แค่เพราะห้ามเรื่องรินอย่างเดียว แต่ปู่โกรธที่วิชทำให้ปู่เสียหน้าค่ะ
อุตส่าห์แก้ตัวแทนหลานว่าไม่สบาย แต่ข่าวออกว่าไปกับสาว ยิ่งไปกับรินก็ยิ่งโมโห ก็พาลเอามารวมกัน

ส่วนจะแตกหักหรือเปล่า มันขึ้นอยู่ที่วิช เพราะเขาก็สมใจไปแล้วเหมือนกัน haha

คุณ  เมืองเหนือ
มารอลุ้นกันค่ะ อาจจะไม่ถึงขั้นนั้นก็ได้นะคะ ^ ^

คุณ  :::อาราเร่:::
เราจะทำให้คนอ่านผิดหวังหรือเปล่าน้อ ชักหวั่น ฮ่าฮ่าฮ่า

คุณ  N_Foxtrot
ลองคิดตามแล้วก็น่าหนักใจแทนริน ดูเหมือนว่าเรื่องจะง่าย แต่มันมีความยุ่งเหยิงซ่อนอยู่เหมือนกันค่ะ
เหตุการณ์และการกระทำของตัวละครเรื่องนี้ คล้ายๆ กันเกมส์ตัวต่อที่มีจุดที่เชื่อมกัน เงื่อนไขของอีกคนไปกระทบอีกคน
ความคิดตัวละครก็ซับซ้อน หลายแง่มุม แทบจะกวาดไม่หมด เขียนย๊ากส์ยาก 555

แต่ก็ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ติดตามและสอบถามมานะคะ อย่างที่บอกว่าคห.บางท่านก็ทำให้คนเขียนจุดประกายความคิดอะไรได้เหมือนกันค่ะ

ตอน 23
http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W12633864/W12633864.html

จากคุณ : BabyRed
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 13:50:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com