Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= วงกตกุหลาบ = (26) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
คนเขียนกำลังติด The Voice เลยนั่งดูเพลินไปหน่อย ดูไปก็เม้าท์มอยกะเพื่อนไปด้วย เลยอัพช้านิดนึง 555

คุณ minafiba
เราจะช่วยพี่วิชสุดความสามารถค่ะ

คุณ  รพิชา
เรื่องการจับตัวคนทำไม่ใช่สิ่งที่เน้นค่ะ จะจับก็ได้ แต่ก็ไม่มีหลักฐานมัดตัวทำคนทำชัดเจน
ประเด็นสำคัญ อยู่ตรงที่รินและวิช จะแก้ปัญหาครั้งนี้อย่างไร เพื่อจะหลุดออกไปจากวงกตชีวิตนี้ค่ะ

คุณ เมืองเหนือ
นี่จึงเป็นสาเหตุว่าทำไมรินจะต้องร้าย ต้องแรง  หรือทำในสิ่งที่ตรงกับข้ามกับใจ เพราะชีวิตไม่มีใคร ต้องจัดการทุกอย่างเอง
ทางเลือกที่มีอยู่ที่สร้างเอง ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็พยายามเชื่อว่าตนเองทำดีที่สุดแล้ว นั่นเองค่ะ

คุณ ความยาวไม่ต่ำกว่า 2 ตัวอักษร
คนที่ตกอยู่ใต้อำนาจแห่งความรัก สามารถทำได้ทุกอย่างค่ะ

คุณ  scottie
คนเขียนต้องกลับไปหานิยามคำว่าโรคจิตใหม่ (ซีเรียสเลยนะคะ 555)

เรื่องวี ขออธิบายว่า อาการของวีก็เป็นอาการของคนที่รักแรงเกลียดแรง ซึ่งมักจะมีในบุคคลที่รักชอบเพศเดียวกัน คือ อ่อนไหวต่อสิ่งที่มากระทบกับของรักตัวเอง
ปมมันเกิดจากการที่ รินสนิทกับวี ไม่ว่าจะเป็นการไปอ้อน ไปคุย เวลาที่เหงา วีเลยว่ารินเปิดใจและมีใจให้
จนพอรินมีแฟน คบผู้ชายเวลาที่ให้กันน้อยลง วีก็โทษว่าเป็นเพราะผู้ชายทำให้รินเปลี่ยนไป แต่ไม่ได้มองมุมว่า จริง ๆ แล้วรินก็มองวีเป็นแค่เพื่อนสนิทมาก ๆ เท่านั้น

จุดระเบิดก็คือเรื่องเมศค่ะ ถูกคนที่เกลียดทำร้าย เลยยอมไม่ได้
ไม่ทราบว่าจะอธิบายได้ชัดเจนหรือเปล่า ยังไงก็ถามมาได้อีกนะคะ ยินดีตอบค่ะ ได้ทบทวนตัวละครด้วย

ปล. กิฟท์หมดค่ะ ต้องรอเดือนหน้าเลย ^ ^

ตอน 25
http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W12679280/W12679280.html

จากคุณ : BabyRed
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 19:36:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com