Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:+:+:สืบสวน สุขสันต์:+:+: ตอน กวางน้อยผจญภัย (บทที่่ 2) ติดต่อทีมงาน

บทนำ + บทที่ 1
http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W12703327/W12703327.html

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

จะบอกว่าพยายามหารูปกวางที่ดูหลั่นล้าที่สุดมาเป็นภาพประกอบให้ได้ แต่ทำไมยิ่งหายิ่งรู้สึกว่าเหมือนตัวเองกำลังหาภาพประกาอบสารคดีชีวิตสัตว์ป่าไงก็ไม่รู้ ก็เลยได้เป็นภาพการ์ตูนแบบนี้มาแทนค่ะ

ตอนแรกที่เขียนตอน "พลอย มินิ ชะแลง" วางเรื่องไว้แบบหนึ่ง แต่พอเขียนไปเขียนมาดันได้ออกมาเป็นแบบหนึ่ง เพราะงั้นท่าทางของสุรินทร์ในตอนเก่า ก็ทำลืมๆ ไปละกันนะคะ (อีกแล้ว ประจำแหละ เหอ เหอ) แต่สำหรับคนที่จำไม่ได้หรือไม่ได้อ่านก็ช่างมันเถอะนะคะ

ขอบคุณกิ๊ฟท์จากคุณลักษณาพร, คุณ GTW, คุณ mimny, คุณ npuiy, คุณเขมปัณณ์, คุณลูนาติก, คุณ N_Foxtrot ค่ะ

คุณปิยะรักษ์ --- มาเร็วเหมือนเคย (ผิดกับหนิง ทำไมเป็นคนสุดท้ายประจำก็ไม่รู้ T^T) อย่าจับสุรินทร์แต่งเป็นผู้หญิงเลย สงสารทั้งคนแต่งทั้งคนเห็น คงฝันร้ายอ่ะ

คุณ mimny --- เดี๋ยวน้องกวางก็บอกเองว่าฝึกอะไรในตอนนี้ค่ะ แต่ลางสังหรณ์บางทีก็ฝึกไม่ได้เนอะแล้วแต่คน พูดให้ดูเว่อร์ไปงั้นแหละ

คุณแก้วกังไส --- ตอนแรกไม่ใช่ชื่อนี้หรอกค่ะ แต่ยิ่งเขียนไปยิ่งจินตนาการเห็นกวางตุเรงตุเรงอยู่ในป่า เลยกลายมาเป็นชื่อนี้ (ชื่อเดิมที่เห่ย ชื่อนี้เห่ยกว่า 555)

คุณ waidhaya --- งั้นบอกเหมือนกะที่บอกส้มละกัน ปล่อยสุรินทร์เขาไปเถอะ เขาเป็นสัตว์สงวนที่พึงรักษาไว้เพราะอาจจะยังต้องใช้เขาต่อไปอีกหลายรอบ ส่วนชื่อสำนักงาน ฟังดูแล้วมันหลั่นล้าแล้วก็ไม่ค่อยน่าเชื่อถือเนอะ แต่ดูเหมือนเจ้าของเขาจะต้องการอย่างนั้นนะ

คุณลูนาติก --- ก็ต้องจับตาดูกันต่อไปค่ะว่าลูกสาวท่านคนนี้ต้องร่วมผจญภัยไปกับกวางน้อยยังไงบ้าง

คุณ N_Foxtrot --- ขอบคุณค่ะ ตอน 2 มาแล้วอ่ะ อ่านทันหรือเปล่าเอ่ย

คุณห้าสิบป่าย --- ยินดีค่ะ หายหน้าไปประมาณ 4 เดือนได้ ตอนนี้โฉบเอาเรื่องมาให้อ่าน คงใช้เวลาแปะเดือนหรือ 2 เดือนนี่แหละค่ะ หวังว่าจะชอบนะคะ ^^

ช่วงนี้จะยุ่งๆ คงมาแปะได้สัปดาห์ละ 2 ตอนนะคะ (ที่จริงก็พูดแบบนี้ประจำแหละ แต่พอว่างปุ๊บกระหน่ำแปะจนคนอ่านอ่านแทบไม่ทันทุกที) ถ้าไม่ว่างจะใช้งานคนลงแส้ให้เขียนเรื่องนี้แทนก็แล้วกันนะคะ

จากคุณ : peiNing
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 09:43:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com