Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หยิกยโสธรJohnlock....BBC Sherlock Fanfiction ตอนที่ 1 ติดต่อทีมงาน

จุ๊ๆ!!! จุ๊กันให้สนั่นจอ...นี่มันฟิก Y นะจ๊ะ ส่วนฟิกวายคืออะไร ก็จงไปกูเกิ้ล เราไม่บอกหรอก เราอยากให้ท่านลำบาก!!!

ใครเป็นเชอร์ล็อกเคี่ยน ไม่ต้องอ่านคำอธิบายต่อแล้ว ไปอ่านเนื้อเรื่องได้เลย!!!

ใครไม่ใช่เชอร์ล็อกเคี่ยน แล้วเมตตา+มีเวลาว่าง อ่านคำอธิบายหน่อยก็ดีค่ะ แต่เราเชื่อว่าท่านจะไม่ได้ความกระจ่างอะไรหรอก 5555

จุดประสงค์ในการโพสท์ฟิกเรื่องนี้คือ ในเมืองไทยไม่ฮิต BBC Sherlock (เอ๊ะ ในอเมริกาก็ไม่ฮิตนี่นา ฮิตแต่ในอังกฤษ เรตติ้งก็ไม่ได้อันดับหนึ่งอะไร แต่ก็เรตติ้งดีทีเดียว) แล้วสาววายในไทยของเรื่องนี้เงียบเหงามาก ว้าเหว่เหมือนโดนลอยแพ เราเลยต้องแต่งขึ้นมาเพื่อสนองตัณหาแฟนด้อมค่ะ

เรื่องนี้ไม่ได้ใช้ข้อมูลจริงๆนะคะ ใช้ข้อมูลปลอมๆ ความเป็นบ้านนอกในหัวคนกรุง คนเมือง ดังนั้นข้อมูลในเรื่องใช้อะไรไม่ได้เลยค่ะ ยโสธรก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ เท่าที่รู้เมืองไทยก็เจริญพอๆกันทุกจุด ส่วนที่เป็นบ้านนอกน้ำไฟไม่ถึง ก็เหมือนกันทุกภาคนั่นแหละ ดีกรีความจริงจังของเรื่องนี้ก็แค่ขำๆคนอ่านกลุ่มเล็กๆค่ะ ใครจริงจังข้ามไปเลยนะคะ

ยินดีต้อนรับทุกคำติชม แต่อาจไม่สนใจเอาไปแก้ หรือแม้กระทั่งเอาไปภูมิใจ  ขอบคุณที่อ่านค่ะทุกท่าน และอยากชมหรือด่าแรงแค่ไหนก็ได้ เบาแค่ไหนก็ได้ เพราะเรามีตัวกรองหลายชั้นมากกว่าจะเก็บนั่นนี่ไปคิด

ปล เราเกลียดสำนวนภาษาแบบหนึ่ง ระบบความคิดและมุมมองแบบหนึ่ง ถึงได้คันมืออยากเขียน ดังนั้นเราก็ใช้ภาษาอีกแบบหนึ่ง ดังนั้นไม่แปลกที่ใครเห็นสำนวนเราแล้วจะไม่ชอบค่ะ

ปล 2 ไม่อ้อนใครนะแต่ขออ้อนเชอร์ล็อกเคี่ยนทุกนางว่า มาอ่านกันเหอะ แล้วถ้าคุณๆเขียนอะไรเราก็จะตามไปอ่านค่ะ

ปล 3 เราเปลี่ยนมิสซิสฮัดสันเป็น "ยายมะลิ" เพราะล็อกอินนี้คือผู้ให้กำเนิดฟิกอย่างแท้จริงค่ะ พอดีเล่นกันในห้องซีรี่ย์แล้วเลยออกมาเป็นฟิก

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 55 10:05:04

จากคุณ : เอาน่าคนดี๊คนดี
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 09:56:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com