Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มอเตอร์ไซด์ทำผมหล่นครับ ติดต่อทีมงาน

บ่ายเกือบคล้อยเย็น  ลมกลิ่นเค็มโชยเข้ามาที่สนามริมทะเล  ทันใดเสียงเหมือนของถูกโยนลงจากรถมอเตอร์ไซด์เสียงดังผลั๊ก พร้อมกับมีเสียงร้องเอ๋งตามมา  หลายคนหันไปมอง  เห็นเจ้าสี่ขาขนน้ำตาลมอมแมม นอนแอ้งแม้งที่พื้น  จากนั้นทุกคนก็เห็นมันลุกขึ้นวิ่งตามรถ แต่ก็ไม่ทันแล้ว รถไปไกลลิบๆ เลย  แล้วมันก็หันกลับมาวิ่งไล่ตามรถมอเตอร์ไซด์คันอื่น  พยายามจะตะกายขึ้นรถให้ได้  แต่ก็หล่นแอ๊กมาเหมือนเดิม
     เจ้าสี่ขาหันไป หันมา  แล้วก็มองไปทางทิศที่รถคันแรกแล่นจากไป  โดยไม่เหลียวกลับมาดูว่ามันหล่นจากรถแล้ว ทำไม ทำไม  มันยืนจ้องนิ่งสักพัก  แล้วก็หันกลับมา ออกเดินข้ามถนนไปอย่างหงอย
      เอี๊ยด  เอี๊ยด  เสียงรถยนต์เบรคดังสนั่น เกือบชนเจ้าสี่ขาแล้ว  มันเองก็ตกใจ  เจ้าของรถก็ตกใจ  จอดรถเพื่อดูว่ามันเป็นอะไรหรือเปล่า   เมื่อมันยังเดินหนีไปแบบกระฉับกระเฉง  เจ้าของรถก็โล่งอก  เตรียมออกรถไปต่อ  
      เสียงชายคนหนึ่งที่ขี่มอเตอร์ไซด์แล่นมา ร้อง เฮ้ยย หลบไป เดี๋ยวก็ชนซะนี่เลย
      เจ้าของรถยนต์คันที่เกือบชนเจ้าสี่ขา  จึงหยุดรถหันมามองอีกพักใหญ่ แล้วก็ก้าวลงจากรถมาเปิดประตูหลังท้ายรถ เสียงเรียกเจ้าสี่ขา  มานี่มา  มาขึ้นรถเร็ว  เดี๋ยวถูกรถชนหรอก  เจ้าสี่ขามองอย่างระแวง แต่ก็ยอมเดินไปหาเสียงเรียกนั้น เพราะหากยังช้า คงได้ถูกรถคันอื่นชนแน่  
      รถยนต์คันนั้นแล่นไปตามทิศทางตรงข้ามกับที่มอเตอร์ไซด์คันที่มันนั่งมาด้วยแล้วทำมันหล่นลง  เจ้าสี่ขานั่งมองตามทางที่มันต้องจากมาอย่างอาวรณ์และเศร้า   ป่านนี้นายจะรู้ไหมครับว่าทำผมหล่นจากมอเตอร์ไซด์
      ผ่านไปเกือบ 3 เดือน  เจ้าสี่ขาวิ่งปุเรงๆ ไปรับนายคนใหม่ที่กลับมาจากข้างนอกและกำลังจอดรถ  เสียงเรียก "บู้บี้ บู้บี้ มารับพ่อหรือลูก"  เจ้าสี่ขากระดิกหางไปมาอย่างร่าเริงและกระโดดอย่างดีใจให้นายใหม่รับรู้ความรู้สึก  "ผมลืมมอเตอร์ไซด์คันนั้นไปแล้วครับ  ไม่กลับมารับผม ก็ไม่เป็นไรครับ"
ตูบ

จากคุณ : AUNTMEOW
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 20:24:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com